Announcement

Collapse
No announcement yet.

การจำกัด banwitgh ของ maxnet indy package มัผลต่อการโหลดบิทนอกขนาดไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การจำกัด banwitgh ของ maxnet indy package มัผลต่อการโหลดบิทนอกขนาดไหนครับ

พึ่งรู้ว่าจำักัดด้วย
    ปัจจุบันใช้ของ tot อยู่ 1.5m 790บาท
    ิbitนอกได้ประมาณ 50-60 k/s ไปดูที่peer จะเห็นว่าที่แรงๆมาจาก asia
    แล้วถ้าเป็นmaxnet จะได้ขนาดไหนครับ

แล้ว tot เนี่ยเค้าเพิ่มเป็น 2m 590 บาท นานยังครับ
    ผมเพิ่งจะรู้ตอนนี้เอง อยากจะไปด่าซักที ทำไมไม่เพิ่มให้หรือโทรมาบอกเลย
    Last edited by onwan; 4 Mar 2009, 13:20:55.

ไม่มีนะครับ ผม 2mbps โหลดเกมาเล่นวิ่ง 220กว่า จากmininova

Comment

ถ้าบิทไทยเต็มสปีด

บิทนอกแล้วแต่ครับ ถ้ามีคนไทยโหลดอยู่ด้วยมันก็วิ่งเต็มสปีด
      แต่ถ้านอกล้วนๆเลยผมไม่เคยโหลดได้เกิน 100K
      ใช้3M/0.5M

Comment

ไม่รู้ดิครับ แต่บ้านผม บิทนอก ไม่เคยเกิน 20 เลย

Comment

จำกัดการ download p2p นอกครับ แต่ local ได้เต็มสปีด เพราะงั้นถ้าบิทนอกช่วงคนใช้งานเยอะ ไม่เจอ
          peer ไนไทยวิ่งไม่ขึ้น เมื่อก่อนผมใช้ 4m indy ใหลดจากนอกได้ประมาณ 50k/s ช่วงกลางคืน 100 หน่อยๆ
          ตอนนี้เปลี่ยนใช้ premier ไม่บล๊อก p2p โหลดบางไฟล์คน seed ไม่ถึงสิบคนยังวิ่งเกือบเต็ม และการต่อ
          seed/peer จะเร็วกว่ามากเลยล่ะครับ เสียอย่างเดียวแพงกว่าสองเท่านิดๆ

Comment

ทำไมผมโหลดที่ 100 - 180 อ่าครับ เน็ต2เม็ก maxnet

ตอนโหลดแรกๆ มันก็วิ่ง 1kbอ่าครับ พอทิ้งไว้นานๆ มันวิ่งเป้น 100 เลยอ่าครับ ผมไม่ได้โกหกนะครับ -*-
            Last edited by deedocmtc; 4 Mar 2009, 22:49:25.

Comment

ผมเล่นเครื่องเดียวได้ 905Kb/s ความเร็ว 6.80Mb ต่หลายเครื่องเลเป็นขี้เลยห๋วยมาก ถ้า AIS, DTAC มาคตลาดนี้ Maxnet ก็เตรียมเน่า

Comment

MAR 2009 ?

ต่อหลายเครื่องแล้วเน่านี่ผมว่าน่าเช็คสายแล้วก็อุปกรณ์ของท่านเองน่ะ ลองโทรเรียกช่างมาเช็คให้เลยก็ใด้

บ้านผมยังใช้ฮับแยกเป็น 4 เส้นก็เล่นใด้ปกติ ความเร็วเท่ากันหมด มีดึงกันบ้างเพราะฮับมันแบ่งการใช้งานไม่ใด้

ใครใช้อะไรก็แย่งแบรนวิชเน็ตไปเกือบร้อยเปอเซ็นหมด

Comment

Working...
                X