Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเกิดอะไรขึ้นกับคอมผม!!T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเกิดอะไรขึ้นกับคอมผม!!T^T

ช่วยด้วยค้าบบบ คอมผมเป็นอะไรก็ไม่รู้ เปิดเครื่องแล้วหน้าจอไม่ขึ้นภาพ

ตอนแรกผมเอาไปซ่อมที่ร้านBig IT เพราะมีประกันอยู่ เขาบอกว่า แรมไม่สะอาด

ทดสอบเรียบร้อย ภาพขึ้น ใช่ได้ปกติ แต่พอเอากลับมาที่บ้าน ลองมาเปิดดู ภาพก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม

หน้าจอมันขึ้นว่า VGA Card Active แล้ว ค่าเซ็ตติ้งหน้าจอ ก็ยังอยู่เหมือนเดิม

ก็ไม่คิดว่าจะเป็นที่การ์ดจอ หรือ จอด้วย แต่หลังจากนั้น ภาพก็ไม่ขึ้นอะไรอีกเลย งงมากๆ ไม่รู้ว่าเป็น

เพราะอะไร จนปัญญาจริงๆคับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ผมกะว่า พรุ่งนี้ มะรืนนี้จะยกไปซ่อมอีกรอบ

แต่อยากลองถามผู้รู้ที่นี่ก่อน T T เศร้ามาก ไม่ได้ใช้คอมมาหลายวัน เสป็คที่ใช้คือ

CPU : Core 2 Quad 6600
    Main Board : P5QL Pro
    VGA : HD 4870 1GB
    PSU : ASUS 550W

ขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ

มีการ์ดจอแบบออนบอร์ดไหมครับถ้ามีลองถอดตัว4870ออกแล้วใช้แบบออนบอร์ดแทน
    ดูว่าใช้ได้หรือเปล่า

Comment

หลายสาเหตุแฮะ

ไม่มีเสียง bios อะไรเลยเหรอ

Comment

เสียงตอนเปิดเครื่องดัง ติ๊ด อ่ะคับ แล้วก็ ไม่มีภาพไปเลย

Comment

Working...
        X