Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำวิธีลากต่อหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำวิธีลากต่อหน่อยครับ

เคยลากไปถึง3.00แต่ว่าลืมเพิ่มไฟแรมให้ได้เท่ากับที่สติกเกอร์เขียนไว้อ่ะครับ เล่นเกมซักพักแล้วจอฟ้าเลย อยากทราบว่าถ้าจะลากมากกว่า3.0ได้ไหมครับ ช่วยแนะนำทีครับ แล้วไอ้HT Linkนี่ถ้ามันเกิน1200มันจะเป็นอะไรไหมครับ

เมนบอร์ด Gigabyt GA-MA770-DS3 ครับ
    แรม Geil Black dragon evo one
    ซีพียู AMD 4600+ ครับ

ช่วยแนะนำต่อทีครับ ขอบคุณครับ

กิ๊กกะบ๊วยแรง ดี ไฟไม่ตก ไม่เหมือน เจ้าแบ๊ก
    เพิ่มไฟ Cpu หน่อย 1.42v ไฟแรม+อีก0.300 = 2.12v
    แรมบัส800 แรมปล่อยหลวม ออโต้เลยก้อได้ HT Link 1g เ้ข้าไว้ แรม
    แล้วลอง 12คูณ 250

ใช้อยู่ แรงดีไม่มีเพี้ยน
    Last edited by JetDo_Craf; 4 Mar 2009, 14:36:37.

Comment

3GHz ได้อยู่แล้วครับ จอฟ้าน่าจะ ไฟแรมไม่พอ เพิ่มไฟแรมสัก 2.1-2.2V ไฟซีพียู น่าจะพอแล้ว ถ้าไม่พอก็ค่อยๆเพิ่มดูทีละเสต็ป อย่าลืมดูอุณหภูมิด้วย

Comment

ทีนี้ถ้าอยากเกิน3.0หล่ะครับ เราจะลากมันได้มากสุดที่เท่าไหร่ครับ

แล้วก็ไฟแรมที่เค้าREquireมามันก็2.0 CL4-4-4-12 800 อันนี้ครับ ผมก็ปรับตามไปครับ

ตอนนี้เป็น3.0แล้วครับ แต่ว่าต้องทดแรมเป็น667หน่ะครับ ถ้าอยากให้วิ่ง800 ที่CL4จะทำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

หลายคำถามครับ กรุณาช่วยตอบทีนะครับ

Comment

ถ้าตัวคูณ ยังไม่ถึง 10.5ก้อน่าจะเล่นได้คับ
          แต่ถ้าตัวคูณ 10ลงไปไม่ได้แน่นอนคับต้องทดแรม เหลือ 667 แรมมันตัน

Comment

แรงๆ

Comment

อัพเดทครับตอนนี้กลายเป็นอย่างนี้ไปซะแล้วไม่ถึง3 -*-

ต้องทดแรมอีกต่างหาก

แล้วถ้าจะเกิน3.0 เป็นซัก3.2จะทำได้ไหมครับ

ลืมถามอีกอย่างครับ north bride กับ south bridge ต้องเพิ่มไฟไหมครับ ขอบคุณครับ

มีอะไรแนะนำได้นะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องบางทีอาจจะเซ็ตอะไรเวอร์เกินไป ขอบคุณครับ จนปัญญษแล้วตอนนี้3.0ยังไม่ถึงเลย จอฟ้าตลอดพอเข้าวินโดว์ได้

Comment

เอ่อ ผมใช้วินโดว์วิสต้านะครับ เกี่ยวไหมครับที่จอฟ้าบ่อย ส่วนPSUก็TAGAN BZ-600 ครับ

อยากแรงครับช่วยทีนะครับ

Comment

Originally posted by pentaro View Post
                  อัพเดทครับตอนนี้กลายเป็นอย่างนี้ไปซะแล้วไม่ถึง3 -*-

ต้องทดแรมอีกต่างหาก

แล้วถ้าจะเกิน3.0 เป็นซัก3.2จะทำได้ไหมครับ

ลืมถามอีกอย่างครับ north bride กับ south bridge ต้องเพิ่มไฟไหมครับ ขอบคุณครับ

มีอะไรแนะนำได้นะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องบางทีอาจจะเซ็ตอะไรเวอร์เกินไป ขอบคุณครับ จนปัญญษแล้วตอนนี้3.0ยังไม่ถึงเลย จอฟ้าตลอดพอเข้าวินโดว์ได้
                  ผมว่าไม่ต้องก็ได้นะคับไฟ north bride กับ south bridge ลองเอาตัว*10ดู 3.0 Gพอดี

Originally posted by pentaro View Post
                  เอ่อ ผมใช้วินโดว์วิสต้านะครับ เกี่ยวไหมครับที่จอฟ้าบ่อย ส่วนPSUก็TAGAN BZ-600 ครับ

อยากแรงครับช่วยทีนะครับ
                  ไม่น่าเป็นกะวินโด้นะคับ

คงเป็นที่overclock ไม่เถียร

Comment

ลอง 12*250 ปรับ ht x4 ละลองไล่ไฟดูครับ ตั้งแต่ 1.35 - 1.4 ว่าอันไหนเสถียรกว่ากัน ถ้าพอกันเอาน้อยสุดครับ

Comment

คูณ10ละบูตไม่ขึ้นครับ แง่ว ทดแรมลงมาเป็น667แล้ว

Comment

ตอนนี้เล่นเกมนานๆจอฟ้าเรื่องเลยครับเลยต้องปรับเป็นstdแล้ว
                        เซ็งเลย

Comment

สู้ๆครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                            สู้ๆครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X