Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเป่า router aircool....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเป่า router aircool....

พัดลมเป่า router aircool....

คือใครพอจะมีวิธี ทำให้router เย็นๆมั้ยครับ ของ smc ใช้ดหลดบิท 4-5 มันร้อนอ่ะครับ

อยากรู้ว่าต้องใช้อะไรระบายความร้อนออกได้ดีที่สุดอ่ะครับ

นึกภาพตาม ผมไช้อยู่

หาหัว usb แก่ๆ ตัด หาสาย 5v ของมันให้เจอ

พัดลม 12" โบราณๆ ต่อกับสาย usb มันจะหมุนเหื่อยๆ ( แต่พอแล้วสำหรับเราท์เตอร์ ) ทำให้ไม่สะเทือนด้วย

น๊อตตัวใหญ่ๆ ขนาดพอดี ขันลงไปด้านหน้าของพัดลม ให้มันยื่นออกมา 1.5 cm

หายางอะไรก็ใด้ ( ผมไช้ยางในรถ ) ตัดเล็กๆ เป็นรูปโดนัท ติดหน้าน๊อต กันลื่น + สะเทือน

ที่ให้ตัดแบบโดนัท คือมันจะใด้มีรู เวลาจะไขเข้าออกทีหลัง

วางบนเราท์เตอร์ เอาด้านหน้าลง มันจะดูดลมร้อนขึ้นไป ถูกต้องตามหลักสไปรูลิน่า

มีกล้องมีถือกากๆ อยู่ อยากเห็นจะถ่ายมาให้

* ข้อดีอีกอย่าง ถ้าเราปิดคอม usb มันจะจ่ายไฟอยูดี เหมาะสำหรับเวลาแชร์เน๊ต แต่ปิดคอมพ์ตัวเอง

Comment

แบบนี้ก็โอนะ แรง เย็น เงียบ ที่สำคัญ ราคาถูก

พัดลมอินเทล (ลูกปืน) 45บาท จากชั้น 3 พันทิพย์

ตามภาพเป็นแบบดูดลมออกนะครับ ไม่ได้เป่าเข้าไป

Comment

ใช้แบบนี้
        Attached Files

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          นึกภาพตาม ผมไช้อยู่

หาหัว usb แก่ๆ ตัด หาสาย 5v ของมันให้เจอ

พัดลม 12" โบราณๆ ต่อกับสาย usb มันจะหมุนเหื่อยๆ ( แต่พอแล้วสำหรับเราท์เตอร์ ) ทำให้ไม่สะเทือนด้วย

น๊อตตัวใหญ่ๆ ขนาดพอดี ขันลงไปด้านหน้าของพัดลม ให้มันยื่นออกมา 1.5 cm

หายางอะไรก็ใด้ ( ผมไช้ยางในรถ ) ตัดเล็กๆ เป็นรูปโดนัท ติดหน้าน๊อต กันลื่น + สะเทือน

ที่ให้ตัดแบบโดนัท คือมันจะใด้มีรู เวลาจะไขเข้าออกทีหลัง

วางบนเราท์เตอร์ เอาด้านหน้าลง มันจะดูดลมร้อนขึ้นไป ถูกต้องตามหลักสไปรูลิน่า

มีกล้องมีถือกากๆ อยู่ อยากเห็นจะถ่ายมาให้

* ข้อดีอีกอย่าง ถ้าเราปิดคอม usb มันจะจ่ายไฟอยูดี เหมาะสำหรับเวลาแชร์เน๊ต แต่ปิดคอมพ์ตัวเอง
          ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้มีซิ้งของรุ่นเก่าจะลองทำดูครับ

Originally posted by AmaKatsu View Post

แบบนี้ก็โอนะ แรง เย็น เงียบ ที่สำคัญ ราคาถูก

พัดลมอินเทล (ลูกปืน) 45บาท จากชั้น 3 พันทิพย์

ตามภาพเป็นแบบดูดลมออกนะครับ ไม่ได้เป่าเข้าไป
          ขอบคุณครับพัดลมเล็กจัง

Originally posted by wasan777 View Post
          ใช้แบบนี้
          ขอบคุณครับท่าน router รุ่นเดียวกันเลย จะลองทำแบบท่านดู

Comment

ทีแรกมีโครงการจะหาพัดลมมาเป่าเหมือนกันครับ มันชอบแฮงค์บ่อยๆ
            ไปเดินหาพัดลมเป่าโน๊ตบุ๊คมาแล้วราคาถูกสุดเจอ 120 บาท แต่วัดขนาดแล้วมันวางโต๊ะที่ตั้งเราเตอร์ไม่ได้
            สุดท้ายเลยจบที่ฝาน้ำดื่มนี่ล่ะครับ วางรองฐานข้างล่าง ยกสูงให้อากาศถ่ายเทแค่นั้นล่ะ
            หายแฮงค์เลย ไม่เคยแฮงค์จริงๆตั้งแต่ตั้งอย่างนี้ ประหยัดดีแบบพอเพียงครับ
            ลืมบอกไป ทำอย่างนี้ได้เพราะเป็นห้องแอร์ด้วยนะครับ แอร์ลงเราเตอร์พอดีด้วยน่ะ

Comment

อิอิ
              -----------------------------------
              รับซื้อตัวปรับรอบพัดลม คลิ๊กใต้ลายเซ็นนะครับ
              -----------------------------------

Comment

Working...
              X