Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows พังบ่อยอะครับรบกวนทุกท่านช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows พังบ่อยอะครับรบกวนทุกท่านช่วยดูหน่อยครับ

พอยังไม่ได้รันwindows มันก็ขึ้นอะครับ (มันจะเป็นเวลาที่ผมเอาเครื่องมาเป่าฝุ่นหรือทำความสะอาดครับเป็นแทบทุกครั้งเลย)
    อยากทราบสาเหตุอะครับ แล้วมีวิธีแก้อะเปล่าครับ รูปไม่ค่อยชัดนะครับยังไงก็รบกวนดูด้วยนะครับ

ถ้ามันไม่ค่อยเหนก็ดูขอความข้างลงครับ

windows boot manager

windows failed to start. A recent hardware or software change minght be the cause. to fix the problem

1.insert your windows installation disc and restart your computer
    2.choose your language settings, and then click "next"
    3.click "repair your computer."

file: \boot\bcd

status: 0xc000000f

info: An error occurred while attempting to read the boot configuration data.

ENTER=Continue ESC=Exit

ดันให้ตัวเองครับ

Comment

HD จะเจ๊งมั่ง หรือมีแบด

Comment

แบดไม่มีนะครับเช็คแล้ว แต่จะเจ๊งมันเช็คไงอะครับ

Comment

ลองถอดแรมออกมาเช็ดแล้วใส่เข้าไปใหม่ครับ แต่ไม่รู้เกี่ยวป่าวนะ อาการแบบนี้ไม่ได้เจอนานแล้ว^^

Comment

เอาแรมออกมาเช็คแล้วก็ไม่หายอะครับ

ยังไงก็ขอบคุณทั้ง 2 ท่านนะครับที่มาช่วยตอบ

Comment

ลงมานานรึยังครับ วินโดวส์ตัวที่ว่า

ได้เคยลองลงจากแผ่นอื่นบ้างไหมครับ ถ้าเคย แผ่นอื่นเป็นด้วยรึเปล่า

ถ้าเป็น ผู้ต้องสงสัยก็คงเหลือแค่ ฮาร์ดแวร์

ฮาร์ดแวร์ ผู้ต้องสงสัยรายแรกๆ กรณีแบบนี้ คงหนีไม่พ้น HDD

ถ้ามั่นใจว่าเช็ค bad แ้ล้วไม่มี ก็เช็คสายไฟ สายสัญญาณ

ก็ลองๆไล่ดูครับ ค่อยๆบีบวงมันลง กราดมั่วเปลืองลูกปืน อุ๊ยยย ไม่เกี่ยว อิอิ

Comment

- - มันจะเป็นกับแค่พวกwindows vista,windows 7 แต่ผมใช้ xpไม่เคยเป็นครับ

Comment

สเปคมันไม่ถึงป่าวครับ

Comment

Originally posted by Playboy265 View Post
                    - - มันจะเป็นกับแค่พวกwindows vista,windows 7 แต่ผมใช้ xpไม่เคยเป็นครับ
                    เวงกำ...ความยากของปัญหาเพิ่มขึ้นไปสู่ระดับ 9.9 ริกเตอร์ เลยทีนี้

Vista เคยโฉบไปใช้อยู่ 3 วัน

เซเว่น นี่ไม่ต้องพูดถึง หน้าบูตสกรีน มันเป็นยังไงก็ยังไม่เคยเห็นเลยครัย

หมดภูมิ อิอิ

Comment

Comment

Originally posted by pann View Post
                        เวงกำ...ความยากของปัญหาเพิ่มขึ้นไปสู่ระดับ 9.9 ริกเตอร์ เลยทีนี้

Vista เคยโฉบไปใช้อยู่ 3 วัน

เซเว่น นี่ไม่ต้องพูดถึง หน้าบูตสกรีน มันเป็นยังไงก็ยังไม่เคยเห็นเลยครัย

หมดภูมิ อิอิ
                        9.9ริชเตอนี่ขั้นรุนแรงแล้วคับบ้านอาจจะพังได้
                        ไม่ใช่แผ่นดินไหวนะคับท่าน
                        เข้ามาดูอาการแล้วงงคับผมก้อไม่เคยเป็น

Comment

แล้ว windows vista กับ 7 นี่ลองลงมากี่แผ่นแล้วครับ
                          ลองใช้แผ่นที่เป็นตัวไม่ได้โมดูนะครับว่ามันจะเป็นอีกป่าว
                          ถ้าเป็นอีกผมก็ไม่รู้เหมื่อนกันอ่ะ ผมก็ไม่เคยลง vista ด้วย
                          ใช้แต่ XP กับ 7 อ่ะ

Comment

GHOST ไว้เด้อพี่น้อง

Comment

1.ลองเช็คแผ่นเป็นรอยมากหรือเปล่า
                              2.เครื่องอ่านฝุ่นเข้าไปปิดหัวอ่านหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X