Announcement

Collapse
No announcement yet.

GeForce 8 Series

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GeForce 8 Series

การ์ด Nvidia ตระกูลนี้มีแบบที่เป็น AGP มั๊ยครับ

ไม่มี

Comment

AGP มีสูงสุดอยู่ที่ฝั่ง Ati ครับ HD3850 ตัวละ 6000 ก่าบาทที่ Zeer มีขายอยู่

Comment

Originally posted by scops View Post
        AGP มีสูงสุดอยู่ที่ฝั่ง Ati ครับ HD3850 ตัวละ 6000 ก่าบาทที่ Zeer มีขายอยู่
        3850 agp ยัง 6000กว่าเลยหรอท่าน ผมนึกว่า 2000-3000
        แต่แรงสุดแล้วครับ ในAGP

Comment

ถ้าเป็น Nvidia รุ่นไหนดีครับที่เป็น AGP 8X สำหรับดูหนังดีวีดี และเล่นเกมบ้างนิดหน่อย

Comment

7600GS/GT ครับ

Comment

ขอถามต่ออีกนิดนะครับ GS กับ GT ต่างกันในรายละเอียดปลีกย่อยยังไงครับ

Comment

เหมือนกัน แต่ Gt จะแรงกว่า Gs ครับ

Comment

จริงๆที่ต่างประเทศ Geforce 8 ที่ยังเป็น AGP8X จะมีสูงสุดในรุ่น 8600GTS ครับ แต่บ้านเราไม่เอาเข้ามาขายแล้ว
                  จึงมีเพียง Radeon HD3850 AGP8X ซึ่งเป็นการ์ดระดับสูงสุดของ AGPX8 ครับ หรือไม่ก็ไปหาซื้อ Radeon X1950Pro มือ2 จากคนในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ ราคา ราวๆ 2,500 บาท หรือ Geforce 7950GT ราคา ราวๆ 3,000 บาท มือ2ครับ โพสรับเลย การ์ดทั้ง 2 ตัวนี้ ต้องการไฟจากพาวเวอร์ซัพพลายวัตต์เต็ม ราวๆ 350วัตต์ก็พอแล้วครับ ถ้าวัตต์ไม่เต็มก็ควรคุณภาพดีหน่อยก็ราวๆ 450Wครับ

Comment

Working...
                  X