Announcement

Collapse
No announcement yet.

left4deadปิดตัวเอง เป็นเพราะเสปคไม่ถึงเหรอครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• left4deadปิดตัวเอง เป็นเพราะเสปคไม่ถึงเหรอครับ ช่วยที

ขอถามหลายข้อนะครับ
    เสปค
    CPU-core2duo E6550
    M/B-GA-EP35-DS3R
    VGA 8600GTS silent 512mb
    RAM 2gb bus800
    HDD-160 ยังเหลือที่ให้3GPเยอะนะ อิอิ
    OS-XP -sp3 dark edition
    1.left4deadเล่นไปไม่ถึง10นาที ปิดตัวเอง
    ถามคนขายบอกVGAไม่ถึง
    (คำตอบที่....มากในรอบหลายปี)
    งงมาก ตรูยังเล่นcrysis warheadได้เลย มันจริงปะ
    2.มีวิธีแก้มั้ยครับ
    3.เม้า เคอเซอร์เม้าท์ไม่นิ่ง เป็นที่เม้าท์หรืออย่างอื่นครับ
    4.optionเคลื่อนไหวในcrysis มองไม่เห็นตัวหนังสือแก้ยังไง
    มันเป็นชองสี่เหลี่ยมอย่างเดียวเลย

อัพเดท Driver VGA และเกมส์ยังครับ

Comment

Ans.
      1. การ์ดจอลองรับครับ เห็นด้วยอย่างที่ท่าน "คิม" บอกไว้ ถ้ายังไม่ได้ให้เช๊ค เวลาเล่นดูว่า CPU ทำงานหนักหรือเปล่า(ถ้าทำงานหนักเกินไป เช่น เปิดหลายโปรแกรม มันจะทำให้ปิดโปรแกรมนั้นๆได้)หรือร้อนจนเกินไป ถ้ายังไม่ได้ให้ลองทำความสะอาดพัดลมระบายความร้อนดู ถ้ายังไม่ได้อีก - -" ต้องรอท่านอื่นมาช่วยแนะนำละครับ

3. คาดว่าเป็นที่เมาส์ ถ้าใช้เมาส์เรเซ่อแล้วใช้ที่ลองเมาส์ให้ลองเอาออก

4. ถ้าเป็นตั้งแต่ครั้งแรกที่เล่น ให้ลองลบเกมแล้วลงใหม่ครับ ถ้ายังไม่หายแนะนำให้ฟอแมทวินโดวซะ (แนะนำให้ใช้วินโดวที่เป็นแบบดั้งเดิม ที่ไม่ได้โมใหม่)

Comment

Working...
      X