Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC ดึงเน็ตแพ้ NB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC ดึงเน็ตแพ้ NB

ลองแกล้งดูมาหลายทีล่ะ

ผมแชร์เน็ตกับเพื่อน ไช้แค่ 2 คน มันดูหนัง ( ยูทิวป์ ) ส่วนผมเล่นเกมส์ออนไลน์เบาๆ โหลดหนังทีผมก็ ขันติMode ทุกครั้งไป

น่าแปลก ของ PC แท้ๆ ถ้าโหลดอะไรโหดๆ อาทิคลิป เพลง ไฟล์ ผมจะดึงเน็ตใด้แค่ 15 เปอร์เซ็นของเน็ตทั้งหมด

ที่เหลือ notebook เพื่อนสูบเกลี้ยง ไรฟร้า นี่เครื่องแม่นะเว้ย

ไช้สายแลนเหมือนกันทุกประการ ลองเปลี่ยนรูแล้ว เหมือนเดิม แพ้ราบคาบ

แต่ผมก็ปล่อยให้ไช้ ไม่เคยโวยวาย เพียงแต่เห็นว่ามันแปลกดี ท่านใหนรู้สาเหตุมั่ง

เราท์เตอร์ Asus WL-AM604G

---- !!! อัฟเดท !!! ----

วันนี้ผมลองดึงยูทิวป์เล่นๆ ขณะที่เพื่อนหยุดโหลด

วิ่งอยู่ที่ 195kb / s

พอเพื่อนกดยูทิวป์ โปรแกรมดาวโหลด รวมทั้งยูทิวป์ในหมาย่าง ทุกตัวหยุดการทำงานเล็กน้อย

ก่อนจะกลับมาวิ่งอีกครั้ง ที่ 10kb / s เอื่อย ~ ไปจนเพื่อนโหลดหนังเสร็จ

เน็ตจึงเพิ่มความเร็วทีละน้อย จนกลับมา 195 kb อีกครั้ง กินเวลา 5 นาที (เพื่อนดูไปครึ่งคลิป เตรียมโหลดต่อ )

PC จงเจริญ 5555
    Last edited by XsoeIIsJ; 5 Mar 2009, 22:09:20. Reason: อัฟเดท

ผมเป็นอาการคล้ายๆกันครับ
    ผมใช้คอมพี่ผมใช้ notebook แล้วโหลดบิตพร้อมๆกัน
    แต่แบนท์วิทที่ผมได้จะประมาณ15-20% เองครับ
    ไม่รู้จะทำไงให้เครื่องเราดึงๆแรงกว่า -*-
    แต่คงไม่เหมือนกรณีของ จขกท. เพราะผมเป็น wirless

Comment

โน๊ตบุคมันถูกสร้างขึ้นมาเพื่อการเล่นเน็ตนะครับ

Comment

ไวเลสต้องทำใจครับสายมันเร็วกว่าอยู่แล้วครับถ้าอยากให้เร็วต้องสายอย่างเดียวละครับ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
          ไวเลสต้องทำใจครับสายมันเร็วกว่าอยู่แล้วครับถ้าอยากให้เร็วต้องสายอย่างเดียวละครับ
          ก็ผมใช้สายอ่ะครับต่อจาก router เข้าเครื่อง pc
          แล้วแชร์เน็ต ผ่าน wirless
          notebook ใช้ wirless ดันดึงไปซะหมดเลย

Comment

Originally posted by powerdome View Post
            เครื่องผม + เพื่อน ต่อเราท์เตอร์ด้วยสายแลนทั้งคู่ครับ ปิดไวท์เลส

Comment

ปรับ แบนวิทดูครับ เห็นพ่อผมปรับ ให้ดึงได้เน็ตได้เท่ากันทุกเครื่อง ที่ปรับของ window sKz

Comment

สงไสคนนั้น โหลดแบบ แบ่ง Part นะ

เช่นพวก IDM ไรแบบนี้

ลองเอา IDM มาลงแล้วโหลดไฟล์ แบ่ง พาท 8 พาทดูดิ

ว่าอีกเครื่องมันจะเหลือแบนวิทซักเท่าไหร่กัน

55+

Comment

ชิปเซ็ตโน๊ตบุ๊คด้วยครับ ใช้ ชิป LAN ของอะไรครับความเร็วเท่าไหร่

ชิปต่างรหัสกันก็โหลดวิ่งต่างกันนะครับ

Comment

ของผมก็เป็น
                    NB Compaq GMA950 CoreSolo หากเล่นเนต แล้วดึง PC กระจาย...

อ๊ะๆ ผมต่อไงน่ะเหรอ
                    ADSL USB เข้าเครื่อง PC แล้ว Cross ไป NB
                    มองยังไงเครื่อง PC ก็น่าจะเร็วกว่า... แต่ไม่เลย...

SoftWare ?
                    ผมลงเองเหมือนกันทุกประการ

*-*?

Comment

ไม่เห็นเปนเลย ผมใช้ Router Linksys WRT54GL

PC กะ NB ใช้เน็ตไม่ต่างกาน จะต่างก้แค่ความเร็วเชื่อมต่อ เพราะ LAN 100Mbps WLAN 54Mbps

Comment

Working...
                      X