Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องลงเกมส์แล้วตัวมันล่องหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องลงเกมส์แล้วตัวมันล่องหนคับ

มันเหมือนตัวเราหายไป มาแต่ลุกกะตา กับ ผม แล้ว ภาพก้อในฉากมีมาแค่ไฟแล้วฉากจะโล่ง ๆ แต่ไม่กระตุกนะคับ มันเกิดจากอะไรคับ ตัวเกมส์ หรือ driver คับ

กว้างมากเลยนะนั่นคำถามอ่ะ

-*- เกมไรก็ไม่บอก

แต่แนะนำว่าลองลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ดู หรืออัพ patch ตัวเกม

Comment

เกมส์ tomb raider underworld คับ แต่เกมส์อื่นไม่มีปันหานะคับ deadspace pes2009 ไม่มีปันหาคับ

Comment

ตามท่าน 11pm ลองดูครับ

Comment

Originally posted by jackzz View Post
          มันเหมือนตัวเราหายไป มาแต่ลุกกะตา กับ ผม แล้ว ภาพก้อในฉากมีมาแค่ไฟแล้วฉากจะโล่ง ๆ แต่ไม่กระตุกนะคับ มันเกิดจากอะไรคับ ตัวเกมส์ หรือ driver คับ
          Tomb rider underworld ไปเปิด anti aliasing เป็น2x

ฟันธง!!!!!

Comment

ขอบคุณคุณ onoapple มากคับ พอดีผม off อยุ่ เลยลองไปปรับเป็น 2x ดู ภาพขึ้นมาแล้วคับ อาการนี้ผมก้อเป็นเหมือนกันกับเกม guitarhero aerosmith คับ แต่ guitar hero มันมีปรับ anti aliasing รึป่าวคับ ผมไม่เห็นมีเลย

Comment

Working...
            X