Announcement

Collapse
No announcement yet.

8500GT ลง driver ตัวใหม่ๆ ไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8500GT ลง driver ตัวใหม่ๆ ไม่ได้เลย

INNO3D 8500GT-512MB ของแฟนผมมันลงได้แต่ driver ที่แถมมากะแผ่น

พยายามโหลดที่เป็นตัวใหม่ 18x.xx ทุกตัวมีอาการแบบเดียวกันคือ ลงผ่าน แต่

เมื่อ boot ขึ้นมาตรงหน้าจอ welcome สีฟ้าๆ มันจะเละเลย แต่เสียงแสดงให้รูว่าเครื่องยังเข้าวินโด้ได้ตามปรกติ อย่างงี้มันเกิดจากอะไรครับ

ให้ขอมูลเพิ่มเติมนะ เครื่องลง windwos xp sp3 ram 2 gb

mb : asus p5kpl/1600 หรือ ga-ep31-ds3l rev2.0 (อาการเกิดทั้งคู่)

ขอบคุณครับ

ผมเคยเป็นเหมือนกัน ตอนแรกเอาไปเคลมมาลงไดรเวอร์กับแผ่นไม่ผ่าน ลงแล้วดับ
    แตไม่มีอาการของจอเปลออะไร ลองถอดไปลองอีกเครื่องเป็นเหมือนกัน
    ..สรูปคือลองหาวินโดร์ตัวอื่นมาลงดูครับ ของผมลงวินโดร์หลายตัวกว่ามันจะซัพพอร์ตกัน..
    สุดท้ายก็ปกติดี ข้อเสียคือร้อนเร็วมากเพราะไม่มีพัดลม

Comment

ขอบคุณครับ

ดันๆๆๆ ขอความเห็นเพิ่ม

Comment

Working...
      X