Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ INTEL Core 2 Duo E7400 2.80 GHz บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาลายเซ็นมาเบ่งใส่ E7400
    ซิ้งเดิมแรมบ้านๆ
    คลิ๊กที่ลายเซ็นเลยครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
      เอาลายเซ็นมาเบ่งใส่ E7400
      ซิ้งเดิมแรมบ้านๆ
      คลิ๊กที่ลายเซ็นเลยครับ
      แนะหน่อยสิครับ ปรับอะไรไปเท่าไหร่ อิอิอิ

Comment

รายละเอียดด้านล่างนะครับ แนะนำหน่อย อยากลองๆ

Specifications

Base processor
        INTEL Core 2 Duo E7400 2.80 GHz

CPU COOLER
        Zalman CNPS8700 NT

Motherboard
        GigaByte EP45-UD3R

Memory
        Ram:G.Skill F2-6400CL4D-4GB PK 4GB 800MHz (CL 4-4-4-12)

Hard drive
        WD500 GB SATA (B/F 16MB)7200 rpm
        WD320 GB SATA (B/F 16MB)7200 rpm
        External SEAGATE 200 GB SATA 7200 rpm

Video Graphics
        GIGABYTE GeForce 9600 GSO
        384MB GDDR3

DVD Drive
        Pioneer DVR-217 Serise 20X20 SATA
        LightScribe 16X DVD(+/-)R/RW RAM (+/-)R DL

Power Supply
        DELUX 500WATT DLP-50A

Comment

ไม่มีอ่ะ ไม่เคยใช้

Comment

ขอความรู้ และประสบการณ์เพื่อนๆหน่อยครับ

Comment

อิๆ เราก็พึ่งมาใช้เจ้า E7400 เหมือนกัน หลังจากแม่ของ P4 2.4A@3.7Ghz พึ่งเสียไป...เล่นเบาๆ 3.0 Ghz ไปก่อนแล้วกัน
              Last edited by Lyant; 1 May 2009, 02:59:13.

Comment

Originally posted by Lyant View Post
                อิๆ เราก็พึ่งมาใช้เจ้า E7400 เหมือนกัน หลังจากแม่ของ P4 2.4A@3.7Ghz พึ่งเสียไป...เล่นเบาๆ 3.0 Ghz ไปก่อนแล้วกัน
                แนะนำด้วยครับ ปรับอะไรเท่าไหร...

Comment

Originally posted by dum1981 View Post
                  ขอความรู้ และประสบการณ์เพื่อนๆหน่อยครับ
                  ใช้ function อื่นไม่เป็นครับ ปรับแค่ FSB = 288 x 10.5 = 3.02 Ghz ครับ...
                  Attached Files

Comment

Originally posted by Lyant View Post
                    ใช้ function อื่นไม่เป็นครับ ปรับแค่ FSB = 288 x 10.5 = 3.02 Ghz ครับ...

เสียดายบอร์ดจัง

ทำไมไม่จับอัด 4.Gzh เลย ท่านเอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by converseboy View Post

เสียดายบอร์ดจัง

ทำไมไม่จับอัด 4.Gzh เลย ท่านเอิ๊กๆ
                      ขอบคุณสำหรับคำติชมครับพี่น้อง...Function มันเยอะแยะไปหมด ใช้ไม่เป็นครับ (AI Tweak , ...ect.) พึ่งหันมาเล่นบอร์ด 775...
                      ใครมีคำแนะนำเกี่ยวกับการ overclock ASUS P5Q-PRO บอกด้วย....

Comment

^ ^

รอเ้มพ มาตอบครับ

หรือไม่ก็ไปตั้ง กระทู้ ที่ห้อง OC TECH รับรอง @4.0

เพิ่มบัส
                        เพิ่มไฟ CPU
                        ไฟแรม

Comment

ขอบคุณๆ ... รอเทพท่านอื่นๆ...

Comment

ได้ท่านที่บอกว่า "เดิมๆ ครับ oc ไม่เป็นอะ" แนะแนวทางให้
                            ผมเลยลากแบบตามมีตามเกิด ได้ 4 G. 386x10.5
                            ไฟ CPU 1.38 V
                            ไฟ RAM 2.0 V
                            ทดบัสแรม ลงหน่อย ใช้งานไม่แอร์ Idel 30. Full 49. ยังไม่วูบไม่ฟ้า

Comment

^ ^

เมพ

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                                ได้ท่านที่บอกว่า "เดิมๆ ครับ oc ไม่เป็นอะ" แนะแนวทางให้
                                ผมเลยลากแบบตามมีตามเกิด ได้ 4 G. 386x10.5
                                ไฟ CPU 1.38 V
                                ไฟ RAM 2.0 V
                                ทดบัสแรม ลงหน่อย ใช้งานไม่แอร์ Idel 30. Full 49. ยังไม่วูบไม่ฟ้า

อย่างนี้มันต้องถอน...เฮ้ย...ต้องลอง...!!!

Comment

Working...
                                X