Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง window XP ใน Mac ต้องทำไงบ้างอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง window XP ใน Mac ต้องทำไงบ้างอ่ะคับ

ตอนนี้ ใช้เครื่อง Mac อยู่แล้วผมอยากลง Window เปล่าๆ ทั้งเครื่องเลยจะได้มั้ยอ่ะคับ โดยที่ไม่ต้องมี OSX ในเครื่องเลย หรือ มี วิธีไหนดีกว่ากัน ช่วยแนะนำหน่อยคับ

เข้า application > utility > bootcamp ass. ทำตามขั้นตอน

พอถึงที่จะเลือก partition ที่จะลง windows ก็ลบออกให้หมด สร้าง partition ใหม่ ลงตามปกติ

-------
    ขายทิ้งซื้อ pc เหอะ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      เข้า application > utility > bootcamp ass. ทำตามขั้นตอน

พอถึงที่จะเลือก partition ที่จะลง windows ก็ลบออกให้หมด สร้าง partition ใหม่ ลงตามปกติ

-------
      ขายทิ้งซื้อ pc เหอะ
      555 แอบเคือง

Comment

มาขายผมมาเดี๋ยวเอา PC มือหนึ่งแรงๆไปแลก - - เสียดายของดี

Comment

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขาย ไป เรย หา PC มาใช้ 5555555

Comment

หา PC มาใช้ดีกว่าไหม

Comment

เอาแผ่นwindowยัดแล้วformat hd ทั้งก้อนเลยครับ
              เป็นwindowเลย
              แต่จะดีหรือครับพี่น้องคร๊าบ

Comment

เหอๆ งง

Comment

Working...
                X