overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ผู้รู้ช่วยทีคับ ATI รุ่นไหนบ้าง เทียบเท่า 9500 GT ในราคาที่ถูกกว่าคับ

OverclockZone Member six2499's Avatar

Smile ผู้รู้ช่วยทีคับ ATI รุ่นไหนบ้าง เทียบเท่า 9500 GT ในราคาที่ถูกกว่าคับ

ตามหัวข้อเลยคับ

พอดีจะเปิดร้าน เกมส์+เน็ตคับ

ติดอยู่ที่ การ์ดจอนี่แหละ ตัดสินใจไม่ถูก

หรือใครมีข้อเสนออย่างอื่น

มีงบ ที่จะซื้อการ์ดจอไม่เกิน 2500 บาทคับ ควรเอาอย่างไหนดี

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

4670 *-* นะถ้าราคาใกล้ๆกันอ่ะ เอ่อมันเกินนิดนึงแต่ซื้อเยอะออาจจะลดได้ครับ

OverclockZone Member six2499's Avatar

ขอบคุณมากคับ

ว่าแต่ มีร้านไหนขาย แบบไม่กดราคาบ้างหว่า*-*-*-*-*-*

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

เอาหลายตัวเขาน่าจะลดให้นะ
    hd4670นะดีแล้วครับไม่กินไฟมากไม่ต้องต่อไปเพิ่ม
    ผมแนะนำร้านjib ครับเขาซื้อของเงิืนสดมาขายมันจะทำให้เราไปซื้อที่ร้านjibถูกกว่าที่ร้านอื่นนะ

OverclockZone Member

แนะนำ 9500 512M DDR3 ครับ
    แรงไม่เท่า4670ครับแต่ไม่ต้องกลัวมีปัญหาเรื่อง driver
    ครับ ง่ายต่อการบริหารร้าน
    แต่ต้องบอกว่าATI ให้ภาพสวยกว่าแต่เล่นเกมส์มะค่อยหลากหลาย
    บางเกมส์ เล่นแล้วภาพแตกก็มีนะต้องคอบอัพdriver

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

*-* - -a nvidia ผมว่าชอบมีปัญหากับ AA T^T :O แต่เขาอยากได้ ATI ก็แล้วแต่ครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

iร้านเกมแนะนำ

ATI HD4670

จะได้ประหยัดไฟ

ที่สำคัญแรงกว่า 9500GT เห็นๆ

OverclockZone Member the_boy's Avatar

ผมซื้อ 4670 มาก็ลงไดร์ฟเวอร์ที่แถมมากับแผ่นนะ ไม่เคยได้อัพซักครั้ง
    ก็ยังไม่เห็นมีเกมส์ไหนที่ผมเล่นไม่ได้เลยนิ...

มอ เฌองดอยสุเทพ

ปัญหาไดรเวอร์ไงหว่า ตั้งกะเล่นมายังไม่เคยเจอ
    เห่ย ใครบอกว่าใมีปัญหามาเจอกันตัวๆเด้ เ้ย้ยไม่ใช่
    ผมอยากรุ้จังปัญหาไดรเวอที่ชอบพูดๆกันมันอยู่ตรงไหนเป็นยังไง ผมใช้ก้ราบรื่นสมบูรดีทุกอย่าง

Quote Originally Posted by valentineplus View Post
    ปัญหาไดรเวอร์ไงหว่า ตั้งกะเล่นมายังไม่เคยเจอ
    เห่ย ใครบอกว่าใมีปัญหามาเจอกันตัวๆเด้ เ้ย้ยไม่ใช่
    ผมอยากรุ้จังปัญหาไดรเวอที่ชอบพูดๆกันมันอยู่ตรงไหน
    มันอยู่ในหัวของคนที่คิดว่า ทุกอย่างจะคงที่ไม่มีการเปลี่ยนแปลง ครับ

แนะนำ HD 46 ครับ
    Last edited by jenkwan; 5 Mar 2009 at 22:45:14.

ช่วงนี้ ATI ทำการบ้านค่อนข้างดีกว่า nvidia ในเรื่อง Driver นะครับสำหรับผม ^^

OverclockZone Member merlix's Avatar

อยากเจอปัญหา สำหรับ hd4670 ท่านไหนใช้อยู่ ลองเล่น rag แล้วเจอ effect หลอน ดูจะรู้เลยคับว่าเปนยังไงไม่ว่าจะ driver ตัวไหนก้เปนหมด หรือไม่มีใครรู้กันนี่ -..- ลองดูสิคับ

OverclockZone Member clashlove's Avatar

Quote Originally Posted by merlix View Post
    อยากเจอปัญหา สำหรับ hd4670 ท่านไหนใช้อยู่ ลองเล่น rag แล้วเจอ effect หลอน ดูจะรู้เลยคับว่าเปนยังไงไม่ว่าจะ driver ตัวไหนก้เปนหมด หรือไม่มีใครรู้กันนี่ -..- ลองดูสิคับ
    7300GT ตัวเก่าผม ก็ยังเป็นเลยคับ

OverclockZone Member Title don's Avatar

Quote Originally Posted by merlix View Post
    ไม่เคยเจอผมใช่เล่นอยู่ 4670+9.2

OverclockZone Member merlix's Avatar

Quote Originally Posted by Title don View Post
    ไม่เคยเจอผมใช่เล่นอยู่ 4670+9.2

จิงหรอคับ อยากทราบสเปคเครื่องท่านหน่อย รวมถึง os ที่ใช้ด้วยอ่าคับ อยากรู้ไว้เปนข้อมูล

OverclockZone Member GoodG's Avatar

9500 GT ดีกว่าครับ 2600บาทเอง ร้านเกมส์ออนบอร์ดhd3200,GeForce8100ยังไหวเลย ถ้าเกมส์ออนไลน์นะ
    4670 แพง 3000 กว่าแน่ะ
    ไดเวอร์atiไม่เคยมีปัญหาเหมือนกัน แต่เกมส์ออนไลน์ เคยเป็นเวลาอัพไดเวอร์ใหม่ๆ ชอบเด้งหลุดจากเกมส์
    ต้องให้เกมส์อัพเพทใหม่ถึงหาย

บางอย่างหลีกเลี่ยงปัญหาได้ก็เป็นเรื่องดีคับ ร้านเน็ตคงไม่อยากจะมีปัญหาจุกจิกแน่ๆ มันไม่มีอะไรก็ดีไปคับ แต่ถ้าเกิดมันมีปัญหาขึ้นมา คนที่แก้ก็คือเจ้าของร้านคับ ไม่ใช่คนที่ตอบกระทู้อย่างเราๆ ท่านๆ

ผมว่าอย่าไปฟันธงเลยว่าใช้ ATI แล้วจะมีหรอไม่มีปัญหา แต่อะไรที่ทำให้มีโอกาสที่จะมีปัญหาก็ไม่น่าจะเสี่ยงใช่ไหมคับ

ดอนเมือง สะพานใหม่ เซียร์ รังสิต

9500gt ddr3 ที่ hwh 2390 เองคับ ของดีราคาถูก
    4670ราคา 28xx+ แล้ว

OverclockZone Member darkface's Avatar

เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีปัญหาไหม แต่ใช้ 4850 อยู่น่ะ

บางทีก็มีปัญหาคือ คนอื่นซื้อของแรงกว่าแล้วตัณหามันเยอะ

ส่วนใหญ่ที่อัพไดรเวอร์คงจะเพราะความแรงล่ะมั้ง แล้วก็แก้ปัญหาใหม่ด้วยอะ มันดีกว่า

Quote Originally Posted by darkface View Post
    เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะมีปัญหาไหม แต่ใช้ 4850 อยู่น่ะ

บางทีก็มีปัญหาคือ คนอื่นซื้อของแรงกว่าแล้วตัณหามันเยอะ

ส่วนใหญ่ที่อัพไดรเวอร์คงจะเพราะความแรงล่ะมั้ง แล้วก็แก้ปัญหาใหม่ด้วยอะ มันดีกว่า
    +1 ฮาๆ ถูกครับ ตัณหามันเยอะกว่าปัญหา

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks