Announcement

Collapse
No announcement yet.

PWC 4850 GDDR4 PCI-Ex2.0 กับ ECS A740GM-M PCI-Ex16 เข้ากันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PWC 4850 GDDR4 PCI-Ex2.0 กับ ECS A740GM-M PCI-Ex16 เข้ากันได้ไหมครับ

HD4850

http://www.powercolor.com/au/product...ProductID=4738

ECS740

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...D=123&LanID=17

ดูจากข้อมูลแล้ว 4850รับPCI-Ex2.0 แต่ ECS740รับแค่PCI-Ex16

ตัวการ์ดจะวิ่งได้เต็มที่ไหมครับ หรือว่าต้องใช้บอร์ดที่ PCI-Ex 2.0 เท่านั้นถึงจะวิ่งได้เต็ม ???

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับผม

ใช้ได้ครับ

Comment

ไม่ต่าง
      ทดสอบมาแล้ว (จากสถาบัน คิงคลอเรต)

Comment

Bandwidth ของ 2.0 มากกว่า 16x แต่ไม่ได้เร็วกว่ากันเลยเหรอครับ

ขอบคุณท่าน Blademint และท่าน TWK มากครับผม

ท่านอื่นมีความคิดเห็นเพิ่มเติมไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

นอกจากว่า การ์ดมันแรงมาก (ประมวลผลได้เยอะจัด) จนข้อมูลที่วิ่งเข้าวิ่งออกทาง pcie นี่มันมีปัญหาคอขวด แบนวิทที่มากขึ้นก็น่าจะเป็นประโยชน์ได้จริงครับ อันนั้นก็น่าจะเห็นผลแบบอย่างเห็นได้ชัดเจนนะครับแบบสัมผัสได้ในความรู้สึกนะครับ

แต่ปัจจุบันนี้ มีการ์ดที่ มันใช้ได้เต็มแบนวิทแล้วเหรอครับ? ไม่ทราบจริงๆ เรื่องของเรื่องคือ การ์ดแพงๆแรงๆนี่ยังไม่เคยสัมผัส ตัวเป็นๆยังไม่เคยเห็นเลย เฮ้อ.... ใช้ของเก่าต่อไป
          Last edited by Leim; 5 Mar 2009, 23:30:56.

Comment

ขอบคุณมากครับผมคุณ Leim

Comment

ผมว่าไปดู ที่ส่วนประกอบอย่างอื่นด้วยก็ดีนะครับจะได้ไม่มีปัญหาคอขวดและปัญหาอื่นๆ เช่น CPU PSU RAM

Comment

ขอบคุณอีกครั้งครับผม

Comment

ในส่วนของ PCI-Ex 2.0 นั้นดูจากBandwidth แล้วทำงานเร็วกว่า เวอร์ชั่นแรก ถึงเท่าตัว
                  แต่พอนำมาใช้งานจริง ความแรงที่เพิ่มขึ้น ได้มาแค่ 10% ครับ

Comment

10% ก็เยอะอยู่น่ะครับ มีเว็บไหนที่เค้าเปรียบกันไหมอ่ะครับ ขอบคุณท่าน tontakantX ครับผม

Comment

น่าจะ 10% จริงๆครับ

จาก 10 เฟรม เป็น 11... กรรม

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X