overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: อยากต่อSLI กับ680i ใช้บอร์ดยี้ห้อไรดีครับชี้แนะที

OverclockZone Member lutur's Avatar

Default อยากต่อSLI กับ680i ใช้บอร์ดยี้ห้อไรดีครับชี้แนะที

อยากต่อSLI กับ680i ใช้บอร์ดยี้ห้อและรุ่นไรดีครับชี้แนะที

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

มีให้เลือกหลายตัวครับ
    Asus Striker Extream
    ABIT IN9 32X-MAX
    GIGABYTE N680SLI-DQ6

เลือกเอาเลยครับ 2ตัวบนราคาพอกัน (ประมาณ1.3หมื่น) กิ๊กกาบ๊วยจะถูกกว่า
    ตัวไหนดีกว่า อันนี้ไม่ทราบครับ มัน680iเหมือนกัน

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ลงรูปยั่วจขกท.ซะหน่อย
    Last edited by golfpipo; 11 Mar 2007 at 02:24:53.

OverclockZone Member lutur's Avatar

สนใจที่ Asus Striker Extream อ่ะครับ มันจะเวิร์คไหมเอ่ย ฮีทซิงอลังการดี

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

มี P5N32-E SLI อีกตัวอย่าลืมงิ ตัวนี้ใช้ n680i เหมือนกันครับ

จริงๆแล้วมันคือ Striker ตัวที่ตัด Option ออกนั่นเอง (ตัว LCD Post monitor กับปุ่ม power, reset, clear cmos ด้านล่าง Board ออก) แล้วก็ใช้ Capa แบบ Solid แค่จุดที่สำคัญ เท่านั้นไม่ใช้หมดทุกตัวอ่ะครับ อ๋อ แล้วก็ Sink ไม่เหมือนกัน แต่ใช้ Heatpipe อยู่นะ

กิ๊กกะบ๊วย
    Guest

GIGABYTE N680SLI-DQ6 ร้านไหนขายครับจะได้ไปดู

คิดหนักเลยงานนี้ เคยเห็นหมดแล้วยกเว้น กิ๊กกะไบด์ อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันเข้ามาขายยังเอ่ย

Between Hell And Earth

ผมว่า GIGABYTE 680SLi ดูดีกว่านะ
    ที่เห็นๆข้อดีนะ
    GIGABYTE มี 10 SATA , 4 eSATA, ASUS = 6 SATA , 2 eSATA
    ASUS ไม่มี Raid MCPPXE 0,1,5 + 1,5 แต่ GIGABYTE มี
    GIGABYTE มี 4 Gigabit Lan , ASUS มีสอง
    GIGABYTE Sound On Board = ALC888DD , ASUS = ADI1988B
    GIGABYTE มี IEEE1394= 3 , ASUS = 2
    GIGABYTE จ่ายไฟ 12 เฟส , ASUS = 8 เฟส
    GIGABYTE Quad Bios , ASUS = 1 Bios
    GIGABYTE 3 PCI , ASUS 2 PCI
    GIGABYTE Lan Marvell 8056+8052+1116*2 , ASUS 1116*2

เหอๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by lutur View Post
    คิดหนักเลยงานนี้ เคยเห็นหมดแล้วยกเว้น กิ๊กกะไบด์ อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันเข้ามาขายยังเอ่ย
    เออลืมบอกไป Jedi นะครับสั่งมา เหอๆๆ

OverclockZone Member @~*'s Avatar

Quote Originally Posted by Dark_Resurrection View Post
    ผมว่า GIGABYTE 680SLi ดูดีกว่านะ
    ที่เห็นๆข้อดีนะ
    GIGABYTE มี 10 SATA , 4 eSATA, ASUS = 6 SATA , 2 eSATA
    ASUS ไม่มี Raid MCPPXE 0,1,5 + 1,5 แต่ GIGABYTE มี
    GIGABYTE มี 4 Gigabit Lan , ASUS มีสอง
    GIGABYTE Sound On Board = ALC888DD , ASUS = ADI1988B
    GIGABYTE มี IEEE1394= 3 , ASUS = 2
    GIGABYTE จ่ายไฟ 12 เฟส , ASUS = 8 เฟส
    GIGABYTE Quad Bios , ASUS = 1 Bios
    GIGABYTE 3 PCI , ASUS 2 PCI
    GIGABYTE Lan Marvell 8056+8052+1116*2 , ASUS 1116*2

เหอๆๆๆๆ
    แหม ชั่งเปรียบเทียบอะไรได้ละเอียดขนาดนั้น ^^
    Bios ด้วยสิ ไม่เหมือนกัน คนละค่าย เหอะๆ
    Striker คนใช้เค้าบอกไฟไม่ค่อยนิ่งนะ ตกๆหล่นๆ ดูเอาแล้วกันครับผมก็ไม่ได้สัมผัสเองด้วยแต่ฟังจากผู้ใช้บอกกล่าวมา

OverclockZone Member

TK บอกว่าอาทิตย์หน้าจะมี 680i ของ DFI มาร่วมวงด้วยครับ

ผมว่าที่น่าเล่นมีแค่ GIGABYTE กะ ASUS เท่านั้นนะ
    เน้น Option มากราคาดีก็ GIGABYTE
    ASUS ไว้เงินเหลือก็ซื้อไปซะ แจ่มไม่แพ้กัน

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ASUS ไม่รู้จะดีรึเปล่านะครับ ลากได้นิดหน่อยเอง

ASUS P5N32-E SLI with D9GMH

ccip
    Guest

จนถึงวันนี้ผมยังหา GA-N680SLI DQ6 รุ่นนี้ตัวเป็นๆ ไม่เจอเลยครับ ไม่รู้ว่าร้านไหนเอาเข้ามาขายแล้วบ้าง

ถอยAsus Striker Extream กะ e6600 มาแล้วอ่ะครับ
    เท่าที่ลองดูก็โอเคนะ เพราะไปดูเจอแต่ abit กับ asus อ่ะ ยี่ห้ออื่นหาไม่เจอ

OverclockZone Member Gemini's Avatar

บอร์ด ASUS นี่มันอลังการงานสร้างดีจัง

Quote Originally Posted by @~* View Post
    แหม ชั่งเปรียบเทียบอะไรได้ละเอียดขนาดนั้น ^^
    Bios ด้วยสิ ไม่เหมือนกัน คนละค่าย เหอะๆ
    Striker คนใช้เค้าบอกไฟไม่ค่อยนิ่งนะ ตกๆหล่นๆ ดูเอาแล้วกันครับผมก็ไม่ได้สัมผัสเองด้วยแต่ฟังจากผู้ใช้บอกกล่าวมา
    2 ยี่ห้อนี้มีจุดขายต่างกันครับ Option + ราคาก็ GIGABYTE
    ดูดี + ราคาแพงหน่อยก็ ASUS แต่การ OC ไม่ทิ้งกันหรอกครับ
    ASUS ผมชอบแค่ LCD Debug เท่านั้นเองครับ

OverclockZone Member

มีที่ Compute and More ข้างๆBusitek pantip ชั้น 4 ครับ gigabyte อ่ะ
    xfx ตัว 680 ก็มีนะครับ แปดพันกว่าๆ กล่องสวยดี 555

เลือกอยู่เหมือนกันครับ แต่พออ่านกระทู้นี้เริ่มเอนเอียงไปทาง Gigabyte

OverclockZone Member r7206's Avatar

เล็งๆ Gigabyte เหมือนกันคับ แต่ราคาตั้ง 12500 +- เนี่ยหน่ะดิ ทำเอาลังเลเลย

ใครใช้ 680i อยู่แล้วช่วยแนะนำเรื่องความร้อนของ Northbridge หน่อยได้ไหมครับ เห็นว่ามีปัญหากันมาก แต่ไม่รู้ว่าร้ายแรงขนาดไหน

680SLi ของดีราคาย่อมสูงเป็นธรรมดาครับ ลองเลือกดูสิ Abit , ASUS , GIGABYTE , XFX ท่านจะเลือกอะไร

ผมเลือก GIGABYTE , ASUS แต่ไม่เอา Abit , XFX นะ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks