Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอOnboard เล่นเกมได้ปะครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอOnboard เล่นเกมได้ปะครับ??

ผมกะว่าจะซื้อแค่เมนบอร์ดแล้วก็CPU;Ram และอุปกรณ์ต่างๆ

แล้วไว้ค่อยซื้อVGA แรงๆคราวหน้า

เเล้วไอการ์ดจอOnboard มันมีประสิทธิภาพแค่ไหนอะครับ

ผมจะเอาไปแค่เล่นSFเองครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ผมใช้ M3N78 ก็เล่นได้สบายๆครับ

Comment

งั้นผมต้องซื้อเมนบอร์ดตัวไหนอะครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ

ผม ไม่เข้าใจคำว่า

AM2 กับ nForce

หรือว่าทุกเมนบอร์ด มีON Board ทีั่เพียงพอแล้ว

ขอบคุณครับ

Comment

onboard เล่นได้ลื่นเกือบทุกเกมเลยครับ

Comment

ชิว ๆ

Comment

เดี๋ยวนี้หาออนบอร์ดยากแล้วครับ
            ถ้าจะเอาเสตปที่ว่า
            แนะนำ อัดไปCPUกะเมนบอร์ดเลย การ์ดจอเอามือ2ราคา600-800พอเล่นSFได้สบาย
            เน็ตต้องถึงด้วยครับ

รอพวก4870/260 หรือรุ่นสูงตอนนี้ลงมาก่อน
            ไม่น่าเกิน1ปีครับ 5870 จะออกละ(รึเปล่าหว่า)

Comment

Originally posted by koko399 View Post
              งั้นผมต้องซื้อเมนบอร์ดตัวไหนอะครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ

ผม ไม่เข้าใจคำว่า

AM2 กับ nForce

หรือว่าทุกเมนบอร์ด มีON Board ทีั่เพียงพอแล้ว

ขอบคุณครับ

AM2 นั่นมัน Socket

nForce = Nvidia คือชิปเซ็ท ที่ไช้กับบอร์ด มี ATi intel VIA SIS

Comment

ผมว่าถ้าเล่นแค่SFใช้ออนบอร์ดก็ไหวอยู่นะครับ
                วันใดอยากจะเล่นเกมออฟไลน์โหดๆค่อยซื้อมาใส่ทีหลังก็ได้

Comment

สบายๆ SF

Comment

แล้วผมจะต้องซื้อบอร์ดตัวไหนที่มีOn Board อะครับ

หรือว่าการ์ดจอมีทุกเมนบอร์ดอะครับ

คือผมคิดยังงี้ครับ รอให้ราคาการ์ดจอราคาตกลงมาหน่อย แล้วค่อยซื้อมาเสียบ!! ผมเล็งรุ่่นนี้SAPPHIRE 4870 512/GDDR5 7900บาท รอให้ราคามันตกลงมาอะครับ

ผมเลยคิดว่าใช้On Board ไปก่อน

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

Comment

Originally posted by koko399 View Post
                      แล้วผมจะต้องซื้อบอร์ดตัวไหนที่มีOn Board อะครับ

หรือว่าการ์ดจอมีทุกเมนบอร์ดอะครับ

คือผมคิดยังงี้ครับ รอให้ราคาการ์ดจอราคาตกลงมาหน่อย แล้วค่อยซื้อมาเสียบ!! ผมเล็งรุ่่นนี้SAPPHIRE 4870 512/GDDR5 7900บาท รอให้ราคามันตกลงมาอะครับ

ผมเลยคิดว่าใช้On Board ไปก่อน

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ
                      บอร์ด ไม่ทุกตัวที่มี VGA on-board ครับ
                      ต้องดูว่า chipset นั้นมี IGP ติดมาด้วยไหม
                      ส่วน HD4850 HD4870 คาดว่าจะลงเร็วๆนี้ครับ เพราะเมืองนอกก็ปรับราคาลงแล้ว

Comment

หาบอร์ดที่การ์ดจอดี ก็ลื่นครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

สบายๆ ผมใช้การ์ดจอแรงๆ มาเล่นเกมส์ออนไลน์โหลดบิทดูแล้วไม่คุ้มซะเลย

Comment

ผมใช้ออนบอร์ดอยู่ เล่นเกมส์ออนไลน์สบายมากลินเอจยังได้เลย แต่ช่วงคนเยอะๆ จะหน่วงๆ หน่อย

Comment

Working...
                              X