Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ วัตต์ ของ psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ วัตต์ ของ psu

ขอถามแบบโง่ๆเลยนะครับ ประมาณว่า ผมไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับ psu เลยครับ
    1. ที่บอกกันว่า เป็นวัตต์เต็ม / ไม่เต็ม มันดูด้วยตาออกหรือเปล่าอ่ะครับ ช่วยยกตัวอย่างทีนะครับ
    2. แล้วที่ติดมากับ case เวลาซื้อนี้ ส่วนมากเป็นแบบ วัตต์ไม่เต็ม ใช่เปล่าครับ
    3. ถ้าวัตต์ไม่เต็ม ความหมายมันคืออะไรครับ
    4. แล้วเราจะรู้ได้ยังไงครับว่าต้องใช้ psu กี่วัตต์ มันมีสูตรคำนวณยังไงครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

เวปคำนวณอยู่นี่ครับ ส่วนข้ออื่นรอท่านอื่นมาตอบนะครับ

http://extreme.outervision.com/psucalculator.jsp

Comment

1. ดูแบบง่ายๆเลย จากราคา พวก WATT เต็มหรือแท้ ที่ระดับ 350W จะระดับหลัก 1XXX บ
      ดูแบบยากๆ น้ำหนักจะมาก เป็นกิโล สายไฟเส้นไฟใหญ่ ยาว มีหัวต่อมาก

2. 98% WATT ไม่เต็ม

3 . หมายถึงจ่ายไฟได้ไม่ถึงที่ระบุ ถึงจ่ายได้จริงก็แค่ช่วง โหลดสุดๆ ชั่ว 30 - 60 วินาทีมั้ง

Comment

เย้ๆ มีคนมาตอบข้อสงสัยแล้ว ขอบคุณมากครับ

ขออีกนิดละกันครับ

อาการของวัตต์ที่ไม่พอจะเป็นยังไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by oygnon View Post
          เย้ๆ มีคนมาตอบข้อสงสัยแล้ว ขอบคุณมากครับ

ขออีกนิดละกันครับ

อาการของวัตต์ที่ไม่พอจะเป็นยังไงบ้างครับ

restart hang จอฟ้า โดยไร้สาเหตุ HDD เริ่มมีเสียง เครื่องหา HDD ไม่เจอ

Comment

ยังงี้ โน๊ตบุ๊ก มีวัตต์ ไม่พอป่าวอ่ะครับ อิอิ ไม่เห็นมันจะมี psu เลย

Comment

ไม่มีวิธี ดู ว่า วัตต์ เต็ม ไม่เต็ม ที่ ชัวร์ๆ บ้างหรอครับ

Comment

ดู ยี่ห่อ ^ ^

Comment

Working...
                X