Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติแล้ว ซิฟเซ็ท ร้อนแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติแล้ว ซิฟเซ็ท ร้อนแค่ไหน

ปกติแล้ว ซิฟเซ็ท ร้อนแค่ไหน
    พอดีหลังจากต่อชุดน้ำมา ซิฟเซ็ท ร้อนจนจับไม่ได้เลย
    ผิดปกติป่าวครับ หรือว่ามันร้อนของมันอยู่แล้ว
    มีตัวดูองศา มันไหม
    ขอบคุณครับ

มันแล้วแต่ด้วยครับว่า ชิบของค่ายไหน
    ถ้าของ nForce จะร้อนเป็นปรกติครับ

ส่วนโปรแกรมดูอุณหภูมิ + test ในตัว ผมแนะนำ Everest ครับ

Comment

asus อะครับ
      บอดท P5B อะครับ
      Last edited by hikkie; 5 Mar 2009, 23:55:17.

Comment

ชิบ 965 นี่เองครับ
        ใช้โปรแกรม ASUS PC Probe II ที่ติดมากับแผ่นไดร์เวอร์ดูเลยครับ

Comment

หาพัดลมมาจ่อหน่อยครับ

Comment

DFI P35 ร้อนโครตตตต แม่งจาร้อนไปไหนก็ไม่รู้

Comment

ผมว่าเครื่องผมชิฟเซ็ท มันร้อนเกือบ100ได้อะครับ จับจนมือจะพอง ละ
              พอดีเอาชุดน้ำมาลงพึ่งจะเป็นก็เลยสงสัย (ปกติหรือป่าว ฟันธงทีครับ) P965

Comment

ร้อนมากไปครับ ปกติมันจะจับได้ ไม่ถึงขั้นมือพอง ของผมร้อน 47C ครับ

Comment

ของผมอยู่แถวๆ 50-60 นะ nb ถ้า sb ก็ 45 ประมาณนี้แหละ

Comment

ถ้ามือจับไม่ได้นี่ผมว่า100cแล้วครับ ร้อนแรงจริงๆ

Comment

ก็มันไม่มีลมพัดมาจากซิ้งcpuแล้วมันเลยร้อนมากกว่าเดิมไงครับไม่เห็นยาก
                      ของผมชิปเซ๊ต780gmร้อนจับไม่ได้เหมือนกันครับ

Comment

nForce 590 ร้อนกระทะเหมือนกัน

ผมถือว่าซื้อมาไช้ ไม่ใด้ซื้อมาเหนื่อยใจ ดูแลตามยถา

ทุกวันนี้ก็เห็นไช้ใด้ปกติดี

Comment

965 มาก
                          เมืองไทยร้อนมาก

Comment

เมื่อคืน CPU full load 90c แล้วก็ค้างไปเลย ^^" (ร้อนจัด) แค่ 550 x 8.5 เอง

Comment

ใช้ P5B เหมือนกัน อุณหภูมิชิปเซ็ท (ห้องไม้ได้เปิดเเอร์) จะอยู่ 40-60 ...เคส Asus พัดลมหลัง 8 cm. 2 ตัว หน้า 1 ตัว ของ Enermax จะสูงมากตอนเล่น Crysis แต่ก็ใช้งานได้ตามปกติไม่รวน อ้อ!! คล็อกซีพียู 20-25% ด้วยนะ....

Comment

Working...
                              X