Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาซื้อ การ์ดจอ agp ของ ati รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาซื้อ การ์ดจอ agp ของ ati รุ่นไหนดีครับ

คืออยากได้การ์ดจอไหม่อ่าครับ ตัวนิใช้อยู่ gforce fx5200 T^T

ผมอยากได้ ati เพราะ ถูกกว่า nvdia ในประสิทธิภาพเท่ากันอ่าครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ ผมควรซื้อรุ่นไหนดี (agp งบมะเกิน 3500)

และอีกอย่าง บอร์ดของผม ใช้ ชิบของ via อาครับ เหนว่า ไม่ค่อยถูกกับ ati จิงหรอครับ

ถ้ายังไง รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ati ยี้ห้อ พลังสี X1650PRO 512MB DDR2 ราคาประมาณ 1500 +-100
    ati HIS X1650PRO ICQ 512MB DDR2 ราคาประมาณ 2400+-100
    ati Sapphire X1650PRO 512MB DDR2 ราคาประมาณ 1500+-100
    ส่วนตัวแล้วแนะนำ ยี้ห้อ พลังสี กับ Sapphire คับ (ราคาไม่เกิน 2000) ส่วน HIS น่าจะแพงตรงพัดลมมั่งคับ?
    แต่ถ้าหาพวกมือสอง X1650PRO 512MB DDR2 อาจจะได้ราคาถูกกว่านี้คับ...

ส่วนตัวผมใช้ MSI HD2600PRO 512MB DDR2 ซิป VIA400 (บอร์ด MSI KM4M) ใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไร (อัปซิป VIA เป็นตัวใหม่ล่าสุดของ บอร์ดตัวนี้คับ) ถ้ากลัวใส่แล้วมีปัญหาลองยกคอมไปใส่ที่่ร้านดูคับว่ามีปัญหาอะไรเหรอเปล่า? ชัวกว่า
    Last edited by fuan; 6 Mar 2009, 00:14:07.

Comment

อ่าๆ ขอบคุณครับ

ขอถามอีกเรื่องนะครับ

เมนบอร์ดของผม มันเป็นรุ่น P4VP-MX จะไส่การ์ดจอรุ่น ati x1650pro ได้ไหมครับ

ขอบคุณอีกครับครับ><

Comment

ได้ครับ แต่มันจะวิ่ง 4X เพราะบอร์ดท่าน 4X เล่นไม่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับเพียงแต่ว่าการส่งกราฟฟิกที่เรนเดอร์ออกมาเป็นภาพมันจะดูช้านิดๆ แต่ไม่ได้น่าเกลีัยดอะไรนักเพราะรวมๆไม่ค่อยต่างจาก8X ครับ เหมือนกับที่ 8xไม่ค่อยต่างจาก16X ของPCI-E

Comment

ถ้า ผมซื้อ ati 1650 pro มาแล้ว ต้องเพิ่ม PSU ไหมครับ

Comment

Originally posted by winterday View Post
            ถ้า ผมซื้อ ati 1650 pro มาแล้ว ต้องเพิ่ม PSU ไหมครับ
            ใช้ PSU รุ่นไหนอยู่คับ

Comment

ผมคิดว่า agp ราคามันไม่ต่างจากเขียวนะ - -*

psu ถ้า 450w แค่ของปลอมใหม่ๆก็น่าจะพอ แต่ถ้า 3 ปีขึ้นไปก็เกษียณมันได้ละ

Comment

ถ้าซื้อ มา เล่น crysis ได้ไหมครับ ถ้าเล่นได้แล้ว cpu จาดึงไหมครับ><

Comment

Working...
                X