Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ กับ GTX260 มันต่างกันแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระทู้ ปวด หมอง

ส่วนตัวผม กำลังจะ ซื้อ 260 เผื่อ อนาคต เพราะ ไม่ใช่ พวก ที่ เปลี่ยนบ่อยๆ ซื้อแล้ว ขอ ยาวๆ ดีกว่า

Comment

สำหรับผม 9800GTX ก็พอเพียงแล้วครับ โหลดบิท ดูอนิเมชั่น เกมส์ออนไลน์

Comment

ของแรงครับ ผมยัง8600GTSอยู่เลย crysis warhead ไม่ปรับมาก สบายๆ
        จบเหมือนกัน สนุกเหมือนกัน ตอนนี้สดfarcry2อยู่
        เกมน่าอ๊วกที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา เวียนหัวมาก

ผมรอ4870เหรอ4พัน เท่า8800GT 1bgตอนนี้ค่อยเอา

Comment

9800gt ของผมเล่น Crysis ปรับสุดผมว่ายังลื่นเลยสำหรับผมน่ะ~ ตอนนี้ถ้าจะเปลี่ยนคงซื้อ 280หรือสูงกว่าเลยดีกว่า~หรือคนยังไม่มีผมว่า 9800GTX+ตอนนี้ก็เล่นได้หมดแล้ว

Comment

9800 GTX + มันคุ้ม ตัดสินใจอยู่นาน เอาละฟะ ชื้อมันตัวนี้ละ แล้วก็ไม่เสียใจ (ได้ค่าโฆษณามา)

Comment

ใช้มาแล้ว ทั้งคู่ 260 ภาพแจ่มกว่าเยอะ คริๆ

Comment

GTX260 core216 เลยครับ คุ้มค่า เกมที่ภาพสวยๆก็ปรับสูงๆ ได้ fps ดีกว่า 9800GTX+ เกินเยอะครับ

Comment

มองในด้านราคา............... ไม่คุ้มนะ 9800GTX ผมว่ามันเล่นเกมส์ขั้นเมพๆได้ดีอยู่แล้ว ยกเว้น คุณจะบ้าพลังเล่นความละเอียดสูงๆ ปรับ Very High

Comment

ผมมองว่า 260 ดีกว่าค่อนข้างหน่อยนะ [เยอะ น้อย คิดกันเอาเอง^^]

จากประสบการณ์ที่เห็นพี่ใช้ 9800GTX+ อยู่ข้างบนห้องของเขานั้น

หลายคนอาจจะพอใจ ที่ FPS 25+ แต่ปรับได้สูงสุด ไม่มีปิดลบเหลี่ยมเลยหรอ

Crysis เกมส์ที่ใครๆว่าสวยไม่ลบเหลี่ยมผมมองว่าพื้นๆนะ 9800GTX+ ปรับสูงสุดไหวหมดแต่

ลบเหลี่ยม 9800GTX+ ถ้ามันพูดได้คงบอกว่าอย่าปรับเลยยยคร๊าฟเจ้านายยยย

แต่เจ้าตัว 260/216 นี้สามารถปรับ X16 ได้เลย [ลองมากับตัวแล้วไม่ได้ Clock]

โปรดอย่าลืมนะคับ GTX260 ก็สามารถ Overclock ได้เหมือนกัน

Comment

ASUS VGA EN9800GX2/G/2DI/1G ราคาเท่าไหร่หรอคับ

ถ้าซื้อมาใส่กับคอมspecนี้จะดีไหมครับ

Intel core 2 duo e7300 2.66ghz.

ramddr2 2gb pc5300

Comment

Originally posted by jojoh1234 View Post
                        ASUS VGA EN9800GX2/G/2DI/1G ราคาเท่าไหร่หรอคับ

ถ้าซื้อมาใส่กับคอมspecนี้จะดีไหมครับ

Intel core 2 duo e7300 2.66ghz.

ramddr2 2gb pc5300
                        เล่น 285/295 ไปเลย คริๆ

Comment

ไม่เคยใช้นะครับ แต่ถ้ามีงบถึง ก็เอา 260 ไปเถอะครับ

ก็มันพอๆกับ 4870 เลยไม่ใช่หรอ - - แรงนะ

Comment

Originally posted by Maranello View Post
                            ผมมองว่า 260 ดีกว่าค่อนข้างหน่อยนะ [เยอะ น้อย คิดกันเอาเอง^^]

จากประสบการณ์ที่เห็นพี่ใช้ 9800GTX+ อยู่ข้างบนห้องของเขานั้น

หลายคนอาจจะพอใจ ที่ FPS 25+ แต่ปรับได้สูงสุด ไม่มีปิดลบเหลี่ยมเลยหรอ

Crysis เกมส์ที่ใครๆว่าสวยไม่ลบเหลี่ยมผมมองว่าพื้นๆนะ 9800GTX+ ปรับสูงสุดไหวหมดแต่

ลบเหลี่ยม 9800GTX+ ถ้ามันพูดได้คงบอกว่าอย่าปรับเลยยยคร๊าฟเจ้านายยยย

แต่เจ้าตัว 260/216 นี้สามารถปรับ X16 ได้เลย [ลองมากับตัวแล้วไม่ได้ Clock]

โปรดอย่าลืมนะคับ GTX260 ก็สามารถ Overclock ได้เหมือนกัน
                            จริงดิครับ ตอนนี้9800GTX+ของผมปรับ*4มันก็เหลือประมาณ10ปลายๆ-20ต้นๆอะ

แต่ถ้าปิดหมดปรับสูงสุดได้30กลางๆเลยครับ

ถ้ามันทำได้X16โดยเฟรมยังอยู่ที่30+ผมก็ว่าแหล่มนะ

Comment

ใช้มาหมดละทั้ง 2 ตัว
                              ต่างกันมากอยู่ ตามราคาแหละ 260 ราคาราวๆ 7500++
                              9800gtx+ ราคาราวๆ 5500++

คิดดูแล้วกัน 9800 gtx+ ชิพ g92 128 ท่อ แรม 512 256 บิต
                              260 ชิพ gt200 192 ท่อ แรม 896 448 บิต

ถ้าไม่เล่น Veryhigh aa af ความละเอียด 1200++ คงไม่เห็นความต่างเท่าไร
                              แต่ถ้าเล่นตามข้างบน จะเห็นความต่างแบบรู้สึกได้เลยแหละ

นี่ขนาดยังไม่ นับตัว 216 ท่อนะ

สุดท้าย ก็ตามงบแหละ งบถึงก็เล่น ผมว่ามันเป็น การ์ดเดี่ยวที่คุ้มมากนะ เป็นรองแค่ 280
                              ราคา 280 ล่อไป 12000++ ละ แต่ความแรง 260 กะ 280 ไม่ได้ต่างกันมากเท่าราคาที่ต่างหรอก

ความเห็นส่วนตัวนะ

Comment

โอ่วววว อยากได้ ผมชอบเปิดสุด+AA สูงๆ จอใหญ่ๆ ปั๊ดขาย4850ประกันหด สงสัยต้องหาเงินเพิ่มอีกเยอะ -.-"

Comment

Working...
                                X