overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: Watchmen: The End is Nigh ซุปเปอร์ฮีโร่(ย้อนยุค)พันธุ์ใหม่

OverclockZone Member konan08's Avatar

Talking Watchmen: The End is Nigh ซุปเปอร์ฮีโร่(ย้อนยุค)พันธุ์ใหม่

Watchmen ภาพยนตร์ชนโรงที่กำลังเข้าฉายในไทยอยู่ในขณะนี้ด้วย (สุดคุ้มความยาวเกือบ 3 ชั่วโมง) เป็นภาพยนตร์แนวฮีโร่อเมริกาที่สร้างมาจากนิยายการ์ตูนแบบ graphic novel ของ Dave Gibbons ที่ตีพิมพ์ลงในนิตยสารของ DC Comics จนได้รับความนิยมและนำมาสร้างเป็นภาพยนตร์ในเวลาต่อมา แถมหนังเรื่องนี้ยังได้บุคลากรวงการภาพยนตร์ชั่นนำมาร่วมกันสร้างขึ้นอีกด้วย

เรื่องราวของเกมส์ Watchmen: The End is Nigh นั้นก็จะคล้ายๆกับภาพยนตร์เลย เป็นฉากในโลกจำลองของอเมริกาในยุคปี 1985 ซึ่งในโลกนี้เหล่าฮีโร่ที่แต่งชุดแบบฮีโร่ทั้งหลายก็ใช้ชีวิตร่วมกับสามัญชนคนปกติ โดยที่ฮีโร่ก็มีทั้งที่ดังบ้าง ตกอับบ้าง รวมไปถึง รอร์สชาช ฮีโร่ใต้หน้ากากประหลาดตัวเอกของเรื่องก็เป็นหนึ่งในฮีโร่ที่ตกอับ แต่เขาก็ยังไม่ยอมแพ้ง่ายๆ ต่อมาเมื่อหนึ่งในอดีตเพื่อนร่วมงานของเขาถูกฆ่าตาย รอร์สชาชจึงพยายามสืบหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้และได้พบว่ามีใครบางคนกำลังวางแผนกวาดล้างเหล่าฮีโร่อยู่ เขาจึงได้รวบรวมสมัครพรรคพวกผู้ร่วมอุดมการณ์เพื่อจับตามองและต่อสู้กับพวกอาชญากรที่จ้องกวาดล้างฮีโร่ ว่าแต่พวกเขาจ้องมองหรือว่าถูกจ้องมองเองกันแน่นะ

ระบบของเกมส์ Watchmen: The End is Nigh ก็เป็นแอคชั่นแบบง่ายๆเน้นอิงเรื่องจากหนังซะมากกว่า สามารถเล่นได้ 2 คนพร้อมกันรับบทเป็น Rorschach หรือ Nite Owl ตัวใดตัวหนึ่ง เดินเรื่องไปตามฉาก อัดศัตรูให้หมดฉากแล้วไปต่อเรื่อยๆ ไม่มีอะไรมาก ขีดพลังก็จะมี 2 อย่างคือพลังชีวิตและพลังท่าไม้ตายเท่านั้น

ที่มาข้อมูล game.sanook.com

ภาพจากโปสเตอร์ภาพยนตร์

อันนี้เป็นภาพโปรโมทตัวละครต่างๆ ในภาพยนตร์

ภาพ Screenshot ของเกม (คิดว่าน่าจะเป็นภาพจากเครื่องคอนโซล)

ตัวอย่างวิดีโอ Trailer & Gameplay
    http://www.youtube.com/watch?v=le5vHsJGKro
    http://www.youtube.com/watch?v=StABN8utCyQ

Publisher: Warner Bros. Interactive Entertainment
    Developer: Deadline Games
    Genre: Beat-'Em-Up
    Release Date: Mar 4, 2009
    ESRB: MATURE
    ESRB Descriptors: Blood, Strong Language, Violence

Minimum System Requirements:
    * Operating System: Microsoft Windows XP SP1+ (32bit & 64bit), Vista SP1+ (32bit & 64bit)
    * Processor: 1.8Ghz 64bit (dual core)
    * Memory: 1 GB RAM
    * Hard Disk Space: 2GB Available HDD Space (ไม่แน่ใจว่าเป็นพื้นที่ตัว Demo รึป่าว)
    * Video Card: Geforce 6 Series or greater, ATI Radeon x800 series or greater, shader 3.0 and 256MB video memory required
    * Sound Card: DirectX compatible sound card
    * Internet Connection: Broadband Internet Connection
    * DirectX Version: DirectX 9.0c

Official Website: http://www.watchmenvideogame.com

OverclockZone Member

ไปดูหนังมาแล้ว สนุกดี แต่งง ช่วงแรกๆ หน่อยนะ ต้องทนดูไป เพราะหนังยาวมาก

OverclockZone Member nookcyber's Avatar

ตัว DEMO ออกมาแล้วนะคับ ขนาด 520M เกมนี้ตอนดูTrailer+ตัวอย่างหนัง แรกๆก็ไม่ได้หวังอะไรมาก คิดว่าคงเหมือนIronman(หนังดี แต่เกม.........- -) แต่พอลองโหลดDEMOมาลองเล่นดู(เห็นขนาดไฟล์DEMOแล้วมานน่าลองไม่ใหญ่มาก) โอๆๆๆๆๆ แม่เจ้า ดีมากๆๆๆ สนุกใช้ได้เลย การเคลื่อนไหวของตัวละครพริ้วมากๆๆๆ มีการตัดฉากใช้ท่าเท่ๆๆ โดยรวมแล้วคุ้มมากคับที่ได้ลอง 520M เอง^_^

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

Quote Originally Posted by nookcyber View Post
    ตัว DEMO ออกมาแล้วนะคับ ขนาด 520M เกมนี้ตอนดูTrailer+ตัวอย่างหนัง แรกๆก็ไม่ได้หวังอะไรมาก คิดว่าคงเหมือนIronman(หนังดี แต่เกม.........- -) แต่พอลองโหลดDEMOมาลองเล่นดู(เห็นขนาดไฟล์DEMOแล้วมานน่าลองไม่ใหญ่มาก) โอๆๆๆๆๆ แม่เจ้า ดีมากๆๆๆ สนุกใช้ได้เลย การเคลื่อนไหวของตัวละครพริ้วมากๆๆๆ มีการตัดฉากใช้ท่าเท่ๆๆ โดยรวมแล้วคุ้มมากคับที่ได้ลอง 520M เอง^_^
    console หรือ pc ครับ

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

Talking

โหลดจากนี่ครับ http://www.gamershell.com/download_40666.shtml
    เอาภาพมาให้ชมกันครับ

ในเดโมมีให้เลือก2ตัวครับ

ผมเลือก Rorschach ก่อนเลยอีพตัวเหมือนแบทแมนเกิ๊น

ยานมาจอดที่คุก ลงมาพร้อมแล้ว

ภาพในเกมสวยมาก demo ขนาด500เมก แถมมี PhysX อีก รวมมาในตัว Install แสดงว่าตัวเดโมจริงๆ 400กว่าเมกเท่านั้น

จะเล่นบาสซะงั้น

texture กำลังงามครับ

Rorschach ล้วงกระเป๋าตลอด อย่างเท่

ตามทางมี Ability หรือท่านั่นแหละ ให้เก็บตามทาง สังเกตุไอคอนลอยอยู่

คนคุกชุดสีส้มเก่งกว่านิดหน่อย นิดหน่อยจริงๆ -*- โดยรวมก็อ่อนๆ กระทืบไปเลือดสาดติดกำลัง ด้วยพลัง PhysX ทำให้เลือดสาดทิศทางถูกต้องสมจริง

Rorschach สามารถเก็บอาวุธมาถือได้ด้วย ส่วน Nite Owl ทำไม่ได้
    Porschach มีท่ากลิ้งหลบ Nite Owl มี Counter Attack ร้ายกาจพอกัน

เล่นพร้อมกันสองคนได้ด้วย อารมณ์ Batman Lego 555

ใครใช้จอย Xbox360 ให้เลือกแบบนี้นะครับ

แล้วใครใช้แบบไร้สาย ห้ามเลือกแบบนี้ครับ ไม่งั้นปุ่มกดมั่วไปหมด ต้องเลือกแบบภาพบนนะเออ

รีบหามาลองกันเร๊ววว
    Last edited by TheRocKMaN; 7 Mar 2009 at 11:24:56.

OverclockZone Member nookcyber's Avatar

Quote Originally Posted by jonoaugi View Post
    console หรือ pc ครับ
    PC คับ

เสริมเล็กน้อยคับ ใครที่ใช้ATIแล้วมีปัญหาเข้าเกมไม่ได้ ให้ลบ PhysX ตัวที่อยู่ในเครื่องออกก่อนแล้วลงตัวเวอร์ชั่นที่มากะตัวเกมแทน PhysX 8.06.16 (ตัวติดตั้งPhysXอยู่ในfolderที่เราลงเกมไว้ลองหาดู)

ปล. อัพไดเวอร์เป็น 9.2 + DX9.0C ตัวล่าสุดด้วยก็ดีนะ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

หนังยาวมาก
    แถมดูงงๆ อีก
    ตอนแรกๆ ก็เล่าเรื่อง เล่าความเป็นมา จะมันก็ตอนหลังๆ ดูแล้วไม่คุ้มเลย!!!

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

ไมมัน ยังไม่ออกอีกหว่า 7 mar แล้วนะ

กลับกันผมว่าหนังมันดีมากๆนะครับ เนื้อเรื่องสมเหตุสมผลแฝงข้อคิดไว้ลึกๆ แต่ด้วยความรุนแรงของหนัง+ฉาก sex อีก "นิหน่อย" จึงไม่เหมาะกับเด็กๆเท่าไหร่ครับ(แม้ว่ามันจะเป็นหนัง super hero ก็เหอะ)

เดโมน่าเล่นดีครับ เด่วขอลองรับไปเล่นดูนะครับ

เกมนี้มีปรับ aa เปล่าครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ปรับสุดเท่าที่เกมให้มาก็สวยโคตรๆแล้วครับ...........เสียงก็ดีมากๆ...

OverclockZone Member dizzidia's Avatar

ใช้เอนจิ้น GTA4 + euphoria ป่ะครับเนี่ย

OverclockZone Member papae's Avatar

ภาพสวยน่าเล่นจังครับ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

คะเเนนIMDB 8 กว่าๆ ถือว่าเยอะโคตรนะ ก่อนดูหนังควรไปหาข้อมูลหนังมาดูก่อน ผมยังไม่ได้ดูเเต่ไปอ่านมาเค้าบอกไม่เน้นเเอกชั่น เน้นเสียดสีสังคมเเละการเมือง พร้อมโชว์ภาพอาร์ตๆ สไตล์ Frank miller

ปล.หมดเงินไปกับ Benjamin Button + Valkyrie

OverclockZone Member oODarkOo's Avatar

Option ไม่มีปรับภาพหรอครับ ?

ใช้ ATI 4850

OverclockZone Member TheRocKMaN's Avatar

มันให้ปรับก่อนเข้าเกมครับ

ไปดูหนังมาแล้ว กลายเป็นหนังอีกหนึ่งเรื่องที่ผมชอบที่สุดไปละ
    ใครชอบ V for Vendetta ต้องชอบเรื่องนี้แน่เลย

แต่แอบฮา เด็กๆตัวเล็กๆไปดูกันเต็ม พ่อแม่งานเข้าแน่ sex กันโจ๋งครึ่ม แถมมีฉากโหดๆเพียบ (โหดแบบสุดๆๆๆ)

OverclockZone Member oODarkOo's Avatar

คือเข้าเกมละผมขึ้นแบบนี้

ใช้ Vista 64bit

การ์ดจอ HD4850

โดยเข้าจากไฟลท์ชื่อ MultiLauncher.exe (จะเป็นเหมือนภาพ)

แต่เข้าเล่นได้โดยไม่ปรับออฟชั่น ก็เข้าจากตัว KapowMulti.exe (เข้าเกมได้ แต่ปรับออฟชั่นไม่ได้)

ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ

Quote Originally Posted by oODarkOo View Post
    คือเข้าเกมละผมขึ้นแบบนี้

ใช้ Vista 64bit

การ์ดจอ HD4850

โดยเข้าจากไฟลท์ชื่อ MultiLauncher.exe (จะเป็นเหมือนภาพ)

แต่เข้าเล่นได้โดยไม่ปรับออฟชั่น ก็เข้าจากตัว KapowMulti.exe (เข้าเกมได้ แต่ปรับออฟชั่นไม่ได้)

ใครมีวิธีแก้มั้ยครับ
    ลองเลือก run เป็น XP ดู

Run เป็น XP แล้วอาการเดียวกันครับ - -

ผมว่าเป็นหนังค่อนข้างจะทำดีนะครับ เสียอย่างเดียวได้อารมณ์เป็นหนังRมากไปหน่อย

สำหรับผมคิดว่ามันเป็นหนังเสียดสีสังคมและเสียดสีฮีโร่ได้เป็นอย่างดี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks