overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ขอถามเพิ่มเต็มระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ Raidmax 530 กับ Delux DLP-50A ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน

OverclockZone Member soy's Avatar

Default ขอถามเพิ่มเต็มระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ Raidmax 530 กับ Delux DLP-50A ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน

คือ 1-2 วันนี้จะไปซื้อพาวเวอร์ซัพพลายอ่ะครับ

ตกลงเห็นเถียงกันระหว่างคู่นี้อ่ะครับ ราคาทั้งคู่มันเท่าไหร่ครับตอนนี้ แล้วที่ Delux DLP-50A มีวงจรActive นี่มันจะเหนือกว่า Raidmax ที่เป็นวงจร Passive ไม๊ครับ ผมสับสนครับกับมวยคู่นี้ของ PSU
    เหมือน เอา HD4850 TOXIC มาวัดกับ 9800GTX+ OC ยังไงยังงั้น
    ใครก็ได้ไขข้อข้องใจที เพราะตอนแรกว่าจะไปเอา Delux DLP-50A แล้วแต่ไปสืบกระทู้เก่าๆดูกลับเริ่มรังเลครับ ช่วยทีครับ

เพิ่มเต็มนิดนึงนะครับบอร์ดที่ผมใช้อยู่มันเป็นแบบเสียบไฟ 20 พิน แล้วพาวเวอร์ Delux DLP-50A ที่ผมจะซื้อมามันเป็น 24พิน ขอถามว่าจะเอามาเสียบจั้มสายเข้าเมนบอร์ดได้ไม๊ครับ
    Last edited by soy; 6 Mar 2009 at 05:15:35.

OverclockZone Member scops's Avatar

คิดถูกแล้วละ Delux 500W 50A ดีกว่าครับ Active PFC ช่วยให้จ่ายไฟเต็ม 500W ได้นานกว่า Passive Technology ครับลองหาข้อมูลดูครับไม่เยาะหรอกแต่จำมะได้

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ดูอุปกรณ์ในตัวมันด้วยครับ Raidmax 530 ตัวนี้ใส้ในดีกว่ามากมาย

OverclockZone Member soy's Avatar

ใครมีข้อมูลที่ชี้ชัดไม๊ครับ ว่าตัวไหนแหล่มจริง ผลทดสอบ...

OverclockZone Member Gtx9800's Avatar

เนื้องานไม่ดีเท่า Raidmax 530 ครับไฟนิ่งกว่าด้วยซื้อตัวนี้ดีกว่า

OverclockZone Member reconnang's Avatar

เพิ่มเต็มนิดนึงนะครับบอร์ดที่ผมใช้อยู่มันเป็นแบบเสียบ ไฟ 20 พิน แล้วพาวเวอร์ Delux DLP-50A ที่ผมจะซื้อมามันเป็น 24พิน ขอถามว่าจะเอามาเสียบจั้มสายเข้าเมนบอร์ดได้ไม๊ครับ...เสียบได้ครับมันถอดแยกได้
    ส่วนตัวใช้รุ่นนี้เคยเอา gtx260มาลองใช้ได้ครับแต่ปริ่มๆๆ แต่ต้องไม่คล๊อค cpu ทุกวันนี้เปิด 24ช.ม.ก้ไม่มีปัญหาอะไร(ว่าจะถอย9800gtx+มาใช้ มีท่านหนึ่งในบอร์ดนี้ ใช้อีกตัวที่เป็น Passive 50Aยังไหวเลย)

OverclockZone Member arito's Avatar

ใช้ 50A อยู่ แต่ไม่รู้ว่ามันดีแค่ไหนอะ รู้ว่า ถูกและคุ้ม เพราะอ่านๆมาเจอแต่บอกว่า จ่ายไฟได้นิ่ง

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

ราคาทั้งตัว delux เท่าไรครับ อยากรู้

OverclockZone Member hikky's Avatar

50A มีเสียงจี๊เป็นบางช่วง
    24pin มันจะสามารถแยกได้ เป็น 20+4 pin ครับ (แต่จริงๆแล้วมันคือ 20pin แล้ว + อีก 4pin เข้าไปต่างหาก ไม่ได้ติดมาเป็น 24 pin)

** เพิ่มเติม 50A ไม่มีสวิตช์ ปิด-เปิดด้านหลังด้วย
    Last edited by hikky; 6 Mar 2009 at 10:50:18.

OverclockZone Member vitseed's Avatar
    ปทุมธานี - นนทบุรี

DelUX 50A ใช้อยู่ ของผมไม่จี่นะครับ

ส่วนเรื่อง 24/20 พิน ตามท่าน hikky ไปโลด

OverclockZone Member noom9888's Avatar

สรุปให้
    Delux DLP-50A การออกแบบภาคแปลงไฟดีกว่า สูญเสียพลังงานจากการแปลงไฟน้อยกว่า
    Raidmax 530 ชิ้นส่วนอุปกรณ์ข้างในเกรดดีกว่า คาดได้ว่าการแปลงไฟน่าจาดีตามเกรดของอุปกรณ์

สรุป >> ทั่นต้องชั่งใจดูเองคับว่าทั่นเชื่อ/ไว้ใจภาควงจรหรืออุปกรณ์มากกว่ากันคับ

** ผมใช้ Raidmax 530 คับ ราคา 1,500.- ประกัน 3 ปี เฉลี่ยปีละ 500.- คุ้มนะสำหรับผม **

OverclockZone Member G1260L's Avatar

มาเชียร์ RAIDMAX ครับ.....ดีคครับ ใช้อยู่ทุกวัน....

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

Quote Originally Posted by -DoMyoJi- View Post
    ราคาทั้งตัว delux เท่าไรครับ อยากรู้
    1640 บาทครับ

Delux Active pfc สายสั้นกว่าraidmax และถอดสายไม่ได้ ไฟ4สี
    Raidmax passsive pfc สายยาว ถอดสายได้ ไฟสีฟ้า ในสเปกบอก sli ได้ดว้ยนะแต่ไม่รู้ใช้จริงจะเป็นยังไง
    ชอบตัวไหนเอาตัวนั้นครับ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

กะจะเชียร์riadmaxนะครับ

OverclockZone Member Juventus's Avatar

RAIDMAX เพราะใช้อยู่

Bookmarks

Bookmarks