Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำฝาเคส ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำฝาเคส ครับ

คืออยากทำฝาเคสแบบใสอ่ะครับแต่ไม่อยากเจาะฝาเคสมีวิธีที่ไม่ต้องเจาะรึปล่าวครับ พอดีอยากทำฝาเคสใสอ่ะครับ คอม ยี่ห้อ ACER aspire m1610 ครับ

เอาฝาเคสไปร้านทำป้าย ให้เค้าตัดให้พอดี
    ดูที่ลายเซ็นต์ผมก็ได้ พอเป็นแนวทาง อะคัริคทั้งบาน ไม่ต้องเจาะฝาเก่า

Comment

แล้วต้องใช้อะไร ยึดกับเคสครับ แล้วต้องเอาหนาเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by l2omantic View Post
        แล้วต้องใช้อะไร ยึดกับเคสครับ แล้วต้องเอาหนาเท่าไหร่ครับ
        2.5-3มม ครับ ยึดใช้น๊อตเกลียวปล่อยก็ได้ครับ

Comment

ถ้าไม่อยากเจาะรูใช้กาวสองหน้าแบบใสของ 3M ยึดก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองทำดูครับ

Comment

Working...
            X