Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมงบประหยัดครับผมจะประกอบให้อาเห็นแต่เสปคเพลงคราวนี้มาดูเสปคต่ำๆกันมั่งนะค้าบพีน้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมงบประหยัดครับผมจะประกอบให้อาเห็นแต่เสปคเพลงคราวนี้มาดูเสปคต่ำๆกันมั่งนะค้าบพีน้อง

ใช้พิมงานเขียนแบบเล่นเกมนิดหน่อยงบไม่เปน 7300ไม่รวมจอ
    CPU LE-1640 ATHLON 1420
    M/B ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA 1,490
    VGA onboard
    Case 1100
    PUS Case
    H/D 320 GB SEAGATE SATA 1690
    Ram 2GB kingsotn x1 850
    DVD-RW 800

รวม 7350 บาท เกินมา 50 บาทอิอิ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับว่าใช่ได้ป่ะ

แจ่มแล้วสำหรับคนแก่

Comment

M/B ECS a740gm-m 1477 บาทตัวนี้ออนบอดแรงกว่ามีdviด้วย
      Ram ใส่1gb 2 ตัวดีกว่าครับ

Comment

^
        ^
        มุมมองผมกลับมองว่าใส่แรม 2GB ข้างเดียวดีกว่า วันหน้าใส่เพิ่มอีก 2GB ง่ายกว่า ส่วนตัวผมมอง Dual Ch. ก็ไม่เห็นความแตกต่างที่ชัดเจนนักคับ

M/B ไม่เล่นเป็นตัวนี้อ่ะคับ ASROCK N68PV-GS 1,670.-ออนบอร์ตแรงกว่าหน่อย มี DVI ด้วย [เผื่ออนาคตไว้] คุ้มกว่านะผมว่า
        Last edited by noom9888; 6 Mar 2009, 10:41:09.

Comment

แจ่มแล้วสำหรับคนแก่
          อิอิ

M/B ECS a740gm-m 1477 บาทตัวนี้ออนบอดแรงกว่ามีdviด้วย
          Ram ใส่1gb 2 ตัวดีกว่าครับ
          ขอบคุณคับสำหรัยความเห็น

^
          ^
          มุมมองผมกลับมองว่าใส่แรม 2GB ข้างเดียวดีกว่า วันหน้าใส่เพิ่มอีก 2GB ง่ายกว่า ส่วนตัวผมมอง Dual Ch. ก็ไม่เห็นความแตกต่างที่ชัดเจนนักคับ

M/B ไม่เล่นเป็นตัวนี้อ่ะคับ ASROCK N68PV-GS 1,670.-ออนบอร์ตแรงกว่าหน่อย มี DVI ด้วย [เผื่ออนาคตไว้] คุ้มกว่านะผมว่า
          คับ ผมว่าไม่ถึงเจ็ดพันละมั้งเพราะเปน ดีลเลอร์ ของ JIB อยู่ อิอิ

Comment

เหลือแล้ว

Comment

อ่านไปอ่านมา งง ตู พิมชื่อกระทู้ผิดนี่หว่า 555

Comment

Working...
              X