Announcement

Collapse
No announcement yet.

[อีกเรื่องคับ] ใครใช้ Maxnet 2Mb เข้ามาทีคับ เรื่อง upload

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [อีกเรื่องคับ] ใครใช้ Maxnet 2Mb เข้ามาทีคับ เรื่อง upload

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ใช้ Maxnet Indy 2 Mb อ่ะครับ

อยากจะถามว่าเวลาโหลดผมมัน 230 kb/s โอเคมันปกติ แต่ทำไม อัพโหลด มันขึ้นไม่เคยถึง 10 kb/s เลยอ่ะครับ ตอนมันมาติดตั้งให้ตอนแรก เทส download/upload ได้ตั้ง 1753/392

แต่ไม พอเทสหลายๆวันมานี่ ค่า upload แค่ 120 บางที 90 เอง ไมมันเน่าจังอ่ะคับ

ช่วยทีนะคับ
    ขอบคุณครับ

อัพโหลดผ่าน โปรแกรม P2P หรือป่าวครับ เช่น bitcomet,utorrent

ถ้าใช่ต้อง forward port ด้วยครับ

บ้านผมใช้ buddy bb 2mb/512k upload สูงสุดประมาณ 45KB เองครับ

Comment

Originally posted by narubhet View Post
      ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ใช้ Maxnet Indy 2 Mb อ่ะครับ

อยากจะถามว่าเวลาโหลดผมมัน 230 kb/s โอเคมันปกติ แต่ทำไม อัพโหลด มันขึ้นไม่เคยถึง 10 kb/s เลยอ่ะครับ ตอนมันมาติดตั้งให้ตอนแรก เทส download/upload ได้ตั้ง 1753/392

แต่ไม พอเทสหลายๆวันมานี่ ค่า upload แค่ 120 บางที 90 เอง ไมมันเน่าจังอ่ะคับ

ช่วยทีนะคับ
      ขอบคุณครับ
      ตอนนี้พูดถึงโหลดบิทป่าว

ถ้าโหลดบิทละก็ต้องดูว่า คนที่ดูดต่อจากเราไปมีเยอะไหมแล้ว เป็นเน็ตบ้านหรือโค

แล้วก็ขึ้นอยู่กับไฟล์งานที่อัพโหลดค้างอยู่ ถ้ามีเยอะมนก็จะแชร์ไปหลายๆอัน

ถ้าอัพอันเดียวโดดๆ มันก็จะอัพได้เยอะ

สรุป สำคัญอยู่ที่คนดูดจากเราไปและไฟล์งานอัพโหลด (พูดถึงโหลดบิทนะ ถ้าไม่ใช่รอคนต่อไป)

Comment

อัพผ่านบิทแหละครับ ผมใช้ BitComet

ผมบอกให้มัน forward port แล้ว มันบอกมันทำให้แล้ว มันให้ผมใช้ port 16342

มันบอกว่า Conectable ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องความเร็ว ดาวโหลด/อัพโหลด

การที่ Conectable เป็น no ก็ไม่มีปัญหาเรื่องความเร็ว จริงหรือ?

แล้วไม forward ไปแล้ว มันมันยังอัพ ห่วยแตกแบบนี้ รึควรโทรไปแจ้งมัน ว่าไมค่าอัพโหลดต่ำจัง

Comment

....

Comment

ผมเล่นบิอ่ะครับ งานผมปล่อยแค่ 1 งานเอง อัพไม่เคยถึง 10 kb/s เซงมากๆๆ

Comment

สมมุติว่า ผมปล่อยอยู่ แล้วมีคนดูดด 1 คนเงี้ย มันจะอัพได้เยอะเปล่า

ปล.เวลาผมโหลดเสร็จนะ ผมก็จะปล่อยให้มันอัพต่อ แต่ขอโทดอัพได้ไม่ถึง 10kb/s หมดอารมณ์อัพเลยครับท่าน

Comment

คุณลองหาไฟล์ที่ในเว็บเค้าไม่มีมาปล่อยดู

Comment

forward port ให้เป็น Yes

ลองใส่ port 6900 ดู

ความเร็วปกติที่อัพโหลด 50kb/s

Comment

ผมเป็นตอนแรกเทสให้ดูได้ 400 กว่า พอกลับไปเหลือ 100 เองแหะ

Comment

ของผมปกตินะ บิตทุกวัน เข้า200+ ออก40+

แต่ถ้าเราอัพงานเรา ต้องดูว่ามีกี่คนดูดอ่ะคับ

เพราะว่าบางคนดูดงานเราอยู่ แต่เขาอาจจะดูดงานอื่นด้วยก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by Nitrous View Post
                        forward port ให้เป็น Yes

ลองใส่ port 6900 ดู

ความเร็วปกติที่อัพโหลด 50kb/s
                        ท่านโทรไปให้เค้า ฟอเวิด port ใช่ป่ะครับ

ของผมก็โทรไปอ่ะ แต่ไม่รุแม่ง ทำให้เปล่า เต็มใจเปล่าไม่รุ แย่มาก

บางที ในเวปบิท Connectable เป็น Yes บ้าง No บ้าง สับสน วกวน วุ่นวาย ไปหมด

Comment

้เข้า 320-340 ออก 40+

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                            ท่านโทรไปให้เค้า ฟอเวิด port ใช่ป่ะครับ

ของผมก็โทรไปอ่ะ แต่ไม่รุแม่ง ทำให้เปล่า เต็มใจเปล่าไม่รุ แย่มาก

บางที ในเวปบิท Connectable เป็น Yes บ้าง No บ้าง สับสน วกวน วุ่นวาย ไปหมด
                            forward ที่โมเด็มตัวเองสิครับ จะได้จบๆ -*-

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                              forward ที่โมเด็มตัวเองสิครับ จะได้จบๆ -*-
                              ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ เคยลองทำแลว ไม่เห็นจะมีผลอะไรเลย

ผมใช้ โมเด็มรุ่น Huawei SmartAX MT880 (ห่วยฉิบ)

ช่วยบอกวิธีการ forward port ด้วยตนเองทีครับ ขอร้องใครทำเป็น ช่วยผมทีนะคับ

Comment

Working...
                              X