Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คเพาเวอร์ซัพพลายสำหรับเล่นเกมหนักๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คเพาเวอร์ซัพพลายสำหรับเล่นเกมหนักๆ

ไปเจอซัพพลายตัวหนึ่งเขาว่าแรงสุดในการเล่นเกม 12V ที่ 28 + 28 แอมป์แปร์ แล้วมันจะมีผลกับการ์ดจอยังไงครับ

http://www.thaisecondhand.com/_board...EL5070353.html

ไม่จำเป็นหรอก ว่าเล่นเกมส์แล้วต้อง 28+28 แล้วการ์ดจอจะแรง

แค่เอาที่มันจ่ายได้พอกับอุปกรณ์ในเครื่อง ก็เพียงพอแล้วครับ

Comment

งั้นถ้าผมจะเอามาแทนในซัพพลายที่ติดเครื่องอยู่ ราคานั้นน่าสนมั้ยครับ ยังไม่ได้โทรไปถามเลย งั้นแสดงว่าเอนเนอแมกซ์ก็ไม่จำเป็นใช่มั้ยครับ เห็นเขาว่ากันว่า การ์ดจอมันกินไฟ 12 โว้ลต์ แอมป์สูง เลยยังงอยู่ว่าที่ติดเครื่องมามันดีพอมั้ย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        ไม่จำเป็นหรอก ว่าเล่นเกมส์แล้วต้อง 28+28 แล้วการ์ดจอจะแรง

แค่เอาที่มันจ่ายได้พอกับอุปกรณ์ในเครื่อง ก็เพียงพอแล้วครับ
        เห็นด้วยกับคุณกบครับ

Comment

ถ้าแอมป์น้อย
          วัตต์ก้อจะน้อยตามครับ
          ถ้ามากก้อมากตาม

Comment

ยอด

Comment

อย่าให้มันจ่ายน้อยกว่าที่คอมต้องการก้อพอคับ

Comment

สั่งซื้อมาแย้ว อิอิ แล้วจะมาอวดน้า...
                แต่ เอ..การ์ดจอเรามันจะแรงอีกแต่ไหนอ่ะ ใช้ซอฟต์แวร์อะไรวัดดีครับ จะวัดซัพพลาย หรือ การ์ดจอดีล่ะ หรือว่ามันจะดีขึ้นทั้งระบบ

Comment

Working...
                X