Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนเกม Assassin's Creed กับ call of duty 5 เข้ามาดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนเกม Assassin's Creed กับ call of duty 5 เข้ามาดูหน่อยครับ

ขอรบกวนถามเรื่องเก่า ๆ นะครับ เริ่มจากเกมส์ Assassin's Creed ก่อนเลย

อยากทราบว่าเชพเกม์มันอยู่ที่ไหน ผมเข้าไปดูแล้วหาไฟล์ที่เชพชื่อนั้นไม่เจอ จะก๊อบใว้เล่นต่อนะครับ

*หลังจากฆ่าหมอโรคจิตแล้ว ก็จะเข้าด่านขี่ม้าเข้าเมืองเยรูซาเล็ม พอเข้าไปเด้งตลอด คงเป็นที่แผ่นใช่ไหม มีวิธีแก้ยังไงครับ มันเด้งช่วงขี่ม้าเข้าเมืองเยรูซาเล็มทุกครั้ง กำลังมันส์ เกมส์นี้เสน่ห์เยอะเหลือเกิน ให้ 99 คะแนน ไม่ใช่แค่ฟันเหมือนหลายคนพูด มันวางแผนด้วย หุหุ ชอบ ๆ

----------------------------------------------

ส่วน call of duty 5 ก็หาเชพเกมส์ไม่เจอครับ เอาไงดีเน้ออ บอกที จะลงวินโดไหม่แล้ว พอดีเครียร์แล้วนะครับ จะเก็บเชพใว้เล่นยิงซอมบี้ต่อ

ขอบคุณเซียนเกมส์ทุกคำตอบ

Assassin's Creed ของท่านนี่ผมว่ามันเป็นversionเก่ามากๆเลยนะ เพราะมันเป็นversionที่หลุดมา ubisoftใส่bugไว้ทำให้เข้าเยรูซาเลมไม่ได้ แนะนำให้ซื้อแผ่นแท้เล่นดีกว่าครับ ชัวร์กว่า399เองที่ร้านzest

Comment

นั้นสิ พอดีฝากเพื่อนชื้อที่เซียร์ คงเป็นสมัยตอนออกมาไหม่ ๆ แล้วมีปัญหานะ ผมเก็บใว้นานเพิ่งเอามาลงเล่นแล้วติดใจ

แล้วมีวิธีแก้ไหม ผมเคยเห็นคนแก้ได้นะ ว่าเปลี่ยนประเทศ ภาษาหรืออะไรนิละ ถามต่อ เชพมันอยู่ไหน??? บอกทีจะฟอแมตไหม่แล้วครับ

Comment

ที่เก็บเซพ อยู่ใน C
        C:\Documents and Settings\ชื่อคอมคุณ\Application Data\Ubisolf\Assassins Creed\Saved Games\

เข้าเจรูซาเรม ไม่ได้ ต้องหา patch มาลงคับ ยังพอหาได้ใน google

Comment

ผมลงแพท 1.2 แล้วครับ ยังไม่ได้ ขอบคุณมากครับ ไปเก็บเชพใว้ก่อนละ มีแผ่นแท้เจอกันไหม

ส่วน COD5 เชพอยู่ตรงไหนครับ บอกทีค๊าบบ

Comment

ใครทราบบอกทีจร้า ไฟล์เชพของ COD5 มันอยู่หน่ายยยเอ่ยยย

Comment

COD5 ถ้าจำไม่ผิด C:\Documents and Settings\ชื่อคอมคุณ\
              นะคับ

หา patch ที่แก้ให้เข้าเมืองได้มาลงคับ ไม่ใช่หา patch 1.2 มาอัพเดท มัน patch คนละตัวกัน

Comment

ไม่มีนะครับ ตรงนั้น

เนี้ยเพิ่งลงวินโดเสร็จหมาด ๆ ลบไปแล้ว มีตัวแพทแก้ไหมครับ ขอลิ้งทาง Pm ได้ไหม รบกวนด้วยครับ

สนใจเยรูซทาเล็มมากกว่า

Comment

ส่งลิ้งค์ไปให้แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by tanapol191 View Post
                    Assassin's Creed ของท่านนี่ผมว่ามันเป็นversionเก่ามากๆเลยนะ เพราะมันเป็นversionที่หลุดมา ubisoftใส่bugไว้ทำให้เข้าเยรูซาเลมไม่ได้ แนะนำให้ซื้อแผ่นแท้เล่นดีกว่าครับ ชัวร์กว่า399เองที่ร้านzest
                    ตามนี้ครับเขาปล่อยบัคมา ผมก้เซงครับเลยเอาแผ่นแท้มาเลยหนุกดีครับ

Comment

Originally posted by lancelot94 View Post
                      ส่งลิ้งค์ไปให้แล้วนะครับ
                      ขอบคุณมากครับ ยังไงคงหา แผ่นแท้มาเล่นแบบคุณ phimarn ละครับ มันน่าสะสม ดี

ขอบคุณทุกคำตอบ

Comment

Working...
                      X