overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 22 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 431

Thread: EMU Pcsx2 v0.9.6 เป็นอะไรที่เจ๋งสุดๆ...ต้องลองครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

Default EMU Pcsx2 v0.9.6 เป็นอะไรที่เจ๋งสุดๆ...ต้องลองครับ

ตัว Pcsx2 0.9.6 ออกแล้วเด้อ...เทสแล้ว เล่น TEKKEN5 ได้ค่อนข้างลื่นมากๆ
    โหลดมาแล้วหาไบออสกับปลั๊กอินใส่เอาเองเด้อ...!!

http://www.emudev.org/pcsx2/

:-) ดีใจแทบน้ำตาเล็ด เล่นเกมนี้ได้แล้ว.........

OverclockZone Member Stalin's Avatar

ของPS2หรอ

OverclockZone Member armyman's Avatar

แนะนำว่า เครื่องใครแรงๆยิ่งต้องลอง แรงแล้วอย่าปล่อยให้แรงเสียป่าว ต้องจัดไปลองครับ.......อิอิ

เกมที่เคยมีปัญหาอย่าง God of war ก็เล่นได้....แต่อาจมีบั๊คตรงภาพนิดหน่อย

OverclockZone Member reconnang's Avatar

ลื่นครับของค่ายเขียวลื่นกว่าแดงอีก...ว่าจะไปโพสอีกกระทู้้เด่วโดนตีหัวจากสาวกค่ายแดง ค่ายเขียวจากเกมส์ที่ลื่นอยู่แล้ว ยิ่งลื่นไปใหญ่ระวังหน่อยก็ดี...อิอิ

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ขอ Bios หน่อยได้ป่ะครับ pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ ผมใช้แล้วมันเด้งตลอดเลยอ่า จะลองเล่น Valkyrie profile 2 ดู หุหุ

แล้วก็ตั้งค่ายังไงมั่งอ่ะคับ

เล่น God of War เฟรมตกบ่อยจัง = =
    Last edited by eliwodkung; 6 Mar 2009 at 14:13:29.

OverclockZone Member kentauji's Avatar

ขอ Bios ด้วยคนสิครับ อยากเล่น Colosus มากๆ (สะกดถูกป่าวไม่รู้) PM ไปได้ไหมคับ
    Last edited by kentauji; 6 Mar 2009 at 13:24:24.

OverclockZone Member

ขอด้วยครับ -*-

OverclockZone Member DoLL's Avatar

Quote Originally Posted by Stalin View Post
    ของPS2หรอ

555 เครื่องเมิงเล่นไม่ได้หรอกหวีด อ่อเดี๋ยวไม่เกิน7วันไอแชมป์ก็เอาไวรัสมาลงให้อีก55
    อ่อแล้วเปิด aa ปรับตรงไหนครับ
    ปล.เพื่อนผมเมพ ฟอร์แมททุก7วันเป็นกิจวัติประจำวันหรืออาจจะเร้วกว่านั้น
    มันเป็นนักวิจัยไวรัสครับ 5555 เค้าลองมาหลายตัวเเล้ว เมื่อวานยังจะเอามาเบ่งผมอีก

OverclockZone Member fusefinal's Avatar

ใช้แผ่นเล่นได้ป่าวครับ?

OverclockZone Member reconnang's Avatar

Quote Originally Posted by DoLL View Post
    555 เครื่องเมิงเล่นไม่ได้หรอกหวีด อ่อเดี๋ยวไม่เกิน7วันไอแชมป์ก็เอาไวรัสมาลงให้อีก55
    อ่อแล้วเปิด aa ปรับตรงไหนครับ
    ปล.เพื่อนผมเมพ ฟอร์แมททุก7วันเป็นกิจวัติประจำวันหรืออาจจะเร้วกว่านั้น
    มันเป็นนักวิจัยไวรัสครับ 5555 เค้าลองมาหลายตัวเเล้ว เมื่อวานยังจะเอามาเบ่งผมอีก
    ถ้าใช้ plugins ZeroGS มีให้ปรับ ถ้าใช้ GSdx ไม่มีให้ปรับครับ

OverclockZone Member DoLL's Avatar

มีแต่เกมกันดั้ม 55 กันดั้ม มั่วซั่ว2 ตอนใช้0.9.5ศัตรู5-6ตัวframe ตกกระจายตอนนี้มาทั้งกองทัพยังไหว55

ขออภัยรูปใหญ่ไปนิสส เดี๋ยวลอง fatal frame ก่อน

Quote Originally Posted by eliwodkung View Post
    ขอ Bios หน่อยได้ป่ะครับ pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ ผมใช้แล้วมันเด้งตลอดเลยอ่า จะลองเล่น Valkyrie profile 2 ดู หุหุ

แล้วก็ตั้งค่ายังไงมั่งอ่ะคับ

เล่น God of War เฟรมตกบ่อยจัง = =
    Valkyrie profile 2 เล่นไม่ได้อะครับ ลองเมื่อกี้

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

เลยเอามาลองปรับดูเล่นๆ เพิ่งเคยเหมือนกันแฮะ ปรับให้มันเล่นที่ 1680*1050 ภาพมันแหล่มเป็ดจริงๆเลย เพิ่งจะเคยเห็นนะเนี่ย - -' มีแววจะเอาเกมเก่าๆมาเล่นอีกรอบสูง

หมายเหตุ เดิมๆแบบ PS2 คือปรับแบบ native ของมันซึ่งจะเป็นความละเอียดที่ PS2 แสดงผลแบบปกติในเครื่องของมัน และ PS2 ไม่มี bilinear filter ครับ

ปรับแล้วคือ ปรับจาก native เป็น 1680*1050 และปรับ bilinear filter ครับ

เดิมๆแบบ ps2

ปรับแล้ว

เดิมๆแบบ ps2 (รูปนี้มี bilinear filter)

ปรับแล้ว

เดิมๆแบบ ps2
    [img][/img]
    ปรับแล้ว
    [img][/img]

แถมยังเล่นเกมญี่ปุ่นแบบนี้ได้ด้วย

แต่ภาพเพี้ยนบางเกมนิดหน่อย พออภัยได้
    Last edited by Kamiyu; 6 Mar 2009 at 15:27:13.

OverclockZone Member Khow's Avatar

bloody roar 4 จากเดิมๆ 35FPS E5200 2.66GHz กากๆ
    กลายเป็น 45-60FPS อย่างตะลึง

OverclockZone Member AfterBlock's Avatar

หาาา เล่น superrobot ได้ด้วยเหรอครับ ยังบริโภคทรัพยากรเว่อร์ๆอยู่ป่ะครับ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

จะเขียวจะแดงมันก็แรงเหมือนกันอะ อย่าแบ่งแยกคับ คุณแรงก็แรงไป ไม่ต้องอวดไม่ต้องโช

Quote Originally Posted by fusefinal View Post
    ใช้แผ่นเล่นได้ป่าวครับ?

ใช้แผ่นเล่นได้ครับ แต่กระตุกชิหาย.........แนะนำว่าเล่นจาก iso ดีกว่า

จากตัวก่อนเล่นได้แค่35-42
    onimusha2 เล่นกับตัว GSDX ตัวละครยังล่องหนอยู่ ใช้ ZeroGS เฟรมเรตก็ตกเยอะเวลาเจอศัตรูเยอะเหมือนเดิม(แต่ดีกว่าเดิม)
    MGS3 เฟรมเรตดีกว่าเดิม แต่ยังถือว่าแกว่งพอสมควรเล่นแล้วเสียอารมณ์
    Last edited by reconnang; 6 Mar 2009 at 15:40:31.

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

เล่นผ่านแผ่นได้นะครับ ไม่กระตุกแบบ fps drop นะ

แต่มันจะหยุดโหลดพวก movie หรือเพลงบางที ซึ่งน่ารำคาญนิดหน่อยครับ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

แล้วมีวิธีแปลงไฟล์ที่อยู่ในแผ่น เป็น .iso ได้ปะ

Page 1 of 22 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks