Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนุกกับ i7 920 on Air + JR X58 + Mugen II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนุกกับ i7 920 on Air + JR X58 + Mugen II

พอดีกำลังทำบทความ Roundup ฮีตซิงก์รุ่นพี่บิ๊กอยู่แล้วเห็นว่าอยุ่บนแท่นอยุ่แล้ว ก่อนรื้อก็ขอซักหน่อยแล้วกัน

ซิสซะเต็ม...

intel i7 920 (3841Axxx)
    Scythe MUGEN II
    DFI JR X58-T3H6
    Crucial Value Triple 1333C9
    2x HIS HD4850@ASUS Top bios (680/1050)
    Intel SSD
    GIGABYTE ODIN 1.2kW
    Vista SP1
    Room Temp. ~26 ํC

อาร์ไอจี...

รีซูลส์...โหมดหนึ่ง Non Turbo Mode

สองดีเบนซ์ชิ่ง...

ซุปเปอร์พายหนึ่งเมกและสามสิบสองเมก

เอเวอร์เรสเมโมรีแบนวิดท์

ดับบลิวพรีม

เฮกซักพายฟาสต์

สามดีเบนซ์ชิ่ง

โหมดสอง Turbo Mode Used

Super Pi 1M@4518MHz

Super Pi 32M@4490MHz

3Dmark2003

3Dmark2005

3Dmark06 และ Vantage ไม่รันครับ เสียอารมณ์ผ่านที่เกือบเท่าเดิมแถวๆ 4.25G

Fastest SuperPi 32M

เร็วกว่าเพราะกด CL แรมลงเป็น 8-8-8-24 ที่ C8 มันตันแถวๆนี้แล้วถ้าไปได้ถึง 4.49G น่าจะเร็วอีกหน่อย

Max Validate@4580MHz (อีกจึกเดียวก็จะ 4.6G แว้ววว แต่ไม่ไปซักที )

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=520817

ปล. สงสัยว่าต้องมีอีกซักตั้งกับน้ำดูบ้างแร้ววววว
    Last edited by ZoLKoRn; 6 Mar 2009, 14:29:32.

Comment

โห!! แรงมากๆครับ ขยันเทสจริงๆครับ รอดูเทสกับระบบน้ำต่อไป^^

Comment

แรงมากเลย ท่าน ขยันเทสจริง ยอมรับ

Comment

พอจะเปิดเผยตัวเลขตอนฟูโหลดได้มั้ยครับ เย็นกว่า true120 มากมั้ยครับ

Comment

แรงมากมาย

Comment

Originally posted by Pring View Post
              พอจะเปิดเผยตัวเลขตอนฟูโหลดได้มั้ยครับ เย็นกว่า true120 มากมั้ยครับ
              เดี๋ยวรอชมจากบทความหน้าเวบแล้วกันนะครับ

Comment

แรมแรงโคตรๆ

Comment

แรง

Comment

รอดูmugen 2 ในไทยครับ เคยอ่าน user review แล้ว mugen 2 เย็นน้อยกว่า tr 120 et ประมาณ2-4 องศาครับ

Comment

แรงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

JR นี้เด็ดทุก SOCKET เลยจริงๆ ให้ตายซิ ATX มองค้อนกันเลยงานนี้

ฝากท่านซอล เช็คราคา ให้ผมด้วยนะครับ ไม่รุ้ค่ายเขียว จะมี JR DDR3 บ้างไหมหนอ

Comment

เครื่องผม อัดแรงกว่าบีส 200 ไม่ได้เลย ถึงแม้จะเพิ่มไฟ ลดตัวคูณแล้วก็ตาม เพราะบอร์ดมันกดความถี่ QPI ไม่ได้ เลยรันที่ 7.2 บนความเร็ว 3.8เองครับ แต่ก็เร็วใช้ได้ ใช้ไฟ 1.38เอง

Comment

แรงอีกแล้วนะพี่ ของไปเรียนรุ้ oc i7 หน่อย
                            965 oc ยากมากๆ

Comment

จะแรงไปไหนกาน

Comment

Working...
                              X