Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อเน็ตบุ็กครับ ทุกท่านช่วยออกความคิดเห็นหน่อยว่าเอารุ่นไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อเน็ตบุ็กครับ ทุกท่านช่วยออกความคิดเห็นหน่อยว่าเอารุ่นไรดี

ใกล้งานคอมมาร์ทแล้วเลยกะว่าจะซื้อเน็ตบุ็กนะครับ ไม่ซื้อโทรศัพท์แล้ว(ราคาใกล้เคียงกัน)
    เลยคิดว่าจะซื้อเน็ตบุ็กแทนครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดี และสเป็กเนี่ยก็คิดเอาไว้แล้วแหละครับ
    ซีพียูก็ อะตอม
    แรมก็ไม่ต่ำกว่า 1 g
    drive นี่เลือกไม่ถูกอะ เอาฮาร์ดดิส หรือเป็นแฟลชดี
    จอนี่ไม่ระบุแต่ขอเป็น LED
    ส่วนอย่างอื่นนี่ไม่รู้แฮะ
    ท่านใดที่มีใช้อยู่แล้ว และคิดว่าดีช่วยเสนอแนะด้วยครับ หรือท่านที่กำลังจะซื้อมีอะไรเสนอแนะก็บอกได้
    นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่มีใครช่วยเลยเหรอครับ

Comment

มันก็มีไม่กี่รุ่นอ่ะนะ EEEpc Aspire1 msi

Comment

Originally posted by saksith View Post
        มันก็มีไม่กี่รุ่นอ่ะนะ EEEpc Aspire1 msi
        แล้วของ benq กะ lenovo ละครับ ไม่รู้เป็นไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by house0127 View Post
          แล้วของ benq กะ lenovo ละครับ ไม่รู้เป็นไงบ้างครับ
          เบนคิวก้น่าสนนะคับ ออกแบบรุ่น6cell มาแล้วด้วย

Comment

มันแล้วแต่ความชอบนะครับ เลือกตามสบาย

Comment

เสาร์-อาทิตย์ ผมอยู่ IT Mall ฟอร์จูนรัชดา แวะมาคุยกันได้ครับ @.@

ปล.MSi Wind U100x อย่างที่เห็นใน Review ครับ เสนอทางเลือกให้ครับ

--------------------------------------------------

เพิ่มเติมครับ ไม่ว่าท่านจะเลือกยี่ห้อใดก็ตาม ผมแนะนำว่าเลือกแบบ HDD เถอะครับ
              ประโยชน์ใช้สอยมันก็ NoteBook 1 เครื่องนั่นเอง คุ้มค่าต่อการใช้งานกว่าครับ
              Last edited by iLLuSioNEx; 8 Mar 2009, 09:59:54.

Comment

ถ้าเอามาแทนมือถือ เลือกอันที่ใส่ Sim ได้ิสิครับ
                อย่าง Asus รุ่น EEE PC901
                แนบรีวิว http://www.****************/2008/09j...pc+901+3g.html
                หรือ BenQ รุ่น Joybook Lite U101
                แนบรีวิว http://www.****************/2008/08d...Lite+U101.html

ส่วนตัวชอบ Lite U101 เพราะมันมี Slot สำหรับใส่ TurboMemory
                ( เพราะ้เจ็บใจที่ Fujitsu L1010 ใส่ไม่ได้ )

อาจจะมีอันที่ใหม่กว่านี้นะครับ รอให้ Rep ต่อๆไปแนะนำดู

Comment

ตอนนี้ดูอยู่ก็มีของ benq msi และ lenovo นะครับ
                  สเป็กกะราคาก็พอได้อยู่ เด๋วว่าจะไปงานคอมมาร์ท เช็คสเป็กกะ โปรโมชั่นดูนะครับ
                  ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยนะครับ

Comment

30,000 ต้นๆ แนะนำ think pad R61 สนใจดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่
                    www.thaithinkpad.com

Comment

joy book lite คับ รับรองว่าคุ้มค่าที่สุดคับ

Comment

Working...
                      X