Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire 8930G GameStone Blue เนี่ยเหมาะกับการเล่นเกมส์รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire 8930G GameStone Blue เนี่ยเหมาะกับการเล่นเกมส์รึเปล่าครับ

คำถามผมเนี่ยก็ตรงตามหัวข้อเลยนะครับ

คือผมจะซื้อประมาณกลางเดือนนี้

เห็นสเป็คแล้วก็น่าจะดูโอเค

แบบว่าปรับกราฟฟิกอ๊อฟชั่นแบบ very high เนี่ยจะไหว(ลื่น)รึเปล่า

คือเกมส์ที่ผมว่าเนี่ยประมาณ DMC 4, Gears of War, Crysis, Far Cry 2, Call of Duty 4 หรือเกมส์พวกวางแผนแบบสิ่งก็สร้างเยอะแบบ Red Alert 3, C&C3 Tiberium War, The Sims 3, Empire Total war(เกมส์ที่จะออกใหม่ปี2009) ประมาณนี้

ถ้าไม่ไหวช่วยแนะนำด้วย(อยากได้รุ่นนี้ครับรอมันออกตั้งแต่รุ่น6920Gแล้ว)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ

(PCไม่สนอยากได้Notebookมากกว่า)

ดูสเปคแล้วไหวครับ แต่ crysis กับ farcry 2 ปรับ veryhigh นี่อาจกระตุกครับ แต่ที่เหลือผมว่าลื่นหมด

Comment

โห่ สวยงามมาก น่าไหวแหละงับ

หลังจากได้สัมผัสยี่ห้อนี้มาปีกว่า ก็นับว่าถึก ทั้งเปิดaibot โหลดบิท ทำmaya แทบจะไม่ค่อยได้ปิดเครื่อง

จนทุกวันนี้ก็เจอปัญหาแต่ ความร้อน ซื่งในcpu รุ่นผมก็เป็นกันทุกยี่ห้อ กะความกังของคีบอด 555+

Comment

น่าจะพอไหวครับ
        แต่การ์ดจอเบาไปนิดนึง

ไปเล่น ASUS น่าจะดีกว่ามั้งครับ ^^ *~

Comment

ไหวน่ะไหว แ่ต่ราคาไม่คุ้มแพงเพราะ cpu ส่วนตัวการ์ดใช้แค่ 9600 gt ถ้าคิดแค่จะเล่นเกมไปเอา benq ไม่ดีกว่าเหรอครับ ตัวที่ออกมาใหม่น่ะ
          Last edited by thaidata; 7 Mar 2009, 00:47:40.

Comment

ถ้าหิ้วไปเล่นเกมหลายที่ก็น่าจะซื้อ

แต่เล่นเกมที่บ้านอย่างเดียวซื้อ คอมตั้งโต๊ะดีกว่านะครับ

farcry 2 , crysis veryhigh ไม่ไหวแน่นอนครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ G50V แรงกว่า

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบเอาไว้จะคิดดูอีกทีครับ

Comment

ถ้าจะหนักไม่ใช่เล่น อิอิอิ แต่ก้อแรงด้วยมันสมอง อิอิอิ

Comment

เน้นเล่นเกมส์ หันหน้าหา Ben Q กับ ASUS เลยท่าน

แต่ถ้างบถึงก็สั่ง Alienware โลด เห็นมีรุ่นที่ใส่ ATi 4870x2 ได้ด้วยนะ

แรงที่สุดในบรรดาการ์ดจอโน๊ตบุ๊คตอนนี้แล้วล่ะ

ส่วนราคานี่ ......ช่างมันเหอะ

Comment

Working...
                    X