Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนCeleronD430 ไปเล่นE7200 คุ้มมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนCeleronD430 ไปเล่นE7200 คุ้มมั้ยคับ

มันจะเร็วขึ้นมากมั้ย

เน้นเล่นเกมดูหนังอ่ะคับ

กับส่วนต่างที่ต้องเพิ่มอีก2700บาท

คุ้มมั้ยคับ

คุ้ม ถ้าหาก VGA คุณ ดีพอนะ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
      คุ้ม ถ้าหาก VGA คุณ ดีพอนะ
      ตอนนี้มี 7300GTอ่ะคับ ถ้าเปลี่ยน เป็นรุ่นไหนดีคับ

Comment

มีการ์ด2ตัว ระหว่างAsus 7300GTกะ winfast 6600TD ไม่รู้สองตัวนี้อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ

Comment

คุ้มมาก แต่อัพการ์ดจอด้วยจะดีกว่า

Comment

9600GT

9600Gso

เปลี่ยน VGA ก่อน แล้วค่อย ตามด้วย CPU

ถ้าหากงบเยอะกว่านี้ก็ดูพวก

4850 4870 9800GTX+ จะดีกว่า

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
              9600GT

9600Gso

เปลี่ยน VGA ก่อน แล้วค่อย ตามด้วย CPU

ถ้าหากงบเยอะกว่านี้ก็ดูพวก

4850 4870 9800GTX+ จะดีกว่า
              ขอบคุณมากคับ

Originally posted by converseboy View Post
              คุ้มมาก แต่อัพการ์ดจอด้วยจะดีกว่า
              ขอบคุณคับ

Comment

ถ้าไม่ต้องการอะไรที่แรงมากมาย 9500gt ครับไม่ต้องเปลี่ยน power ด้วย(เด่วงบบานปลายถ้างบจำกัด) อย่าว่าแต่ e7200 เลยครับ e5200 ก้แรงมากกว่าเดิมอยู่แล้ว

Comment

แรงแต่ CPU
                  ไม่สามารถทำให้เล่นเกมส์ได้ดีกว่าเก่ามากเลย

Comment

คุ้มมาก....แต่เปลี่ยนการ์ดจอซะหน่อยก็ดีนะ

Comment

บอร์ดรองรับป่าวหว่า

Comment

ผมว่าเปลี่ยนแค่ E5200 ก็พอแล้วครับ แล้วเอาการ์ดจอ HD4670 มาก็เล่นได้ลื่นแล้วครับ แต่ไม่รู้แรมเครื่องเท่าไหร่เนี้ยแรมน้อยก็ไม่ไหวอยู่ดีครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                          บอร์ดรองรับป่าวหว่า
                          ถ้าบอร์ดไม่รองรับล่ะงบบานเลย

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ อิอิ

Comment

Working...
                            X