Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ ลากไม่ขึ้น 2.9 เป็นที่CPU จริงๆๆด้วย..............

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ ลากไม่ขึ้น 2.9 เป็นที่CPU จริงๆๆด้วย..............

ฮาๆ วันนี้ ผมเลาะเอา 4800+ (G1) ไปขายมันทิ้งซะ เพราะว่ามันลากไม่ขึ้น 2.9 2.8ยังไม่เสถียร ขาดอัดไฟมาน 1.5 แล้ว ทดram ไรหมดแล้ว
    แล้วก็เดินๆๆ ดูจะซื้อ CPU มาใส่ใหม่
    ตอนแรกกะจะยัด 7750 BE แต่บอดม่ายรับ T_T"
    ก็เลยมองหาตัวเดิม 4800+ ที่เป็น DO (G2) งะ 4800+ แต่ถามร้านไหนก็บอกไม่มีของ ไปสะดุด อยู่ร้านนึง เค้าบอกว่า เค้าไม่ผลิตแล้ว ซะงั้น
    ก็เลย มองหา 5000+ DO (G2) หาไปหามา ขอเค้าดู รหัส ซิบ อ่าว ไหง มี DU มาด้วยอะ
    ก็เล่น ไม่แน่ใจ จะซื้อ อันไหน ละหว่า DO กับ DU เดินวนต้องนาน คิดไปคิดมา เอา DO ดีกว่า ไม่ได้ดูมาว่า DU บอดรับได้หรือป่าว ก็เลยได้
    5000+ DO 2.6G มา 2050 บาท

มาใส่ เสร็จ Test ตั้งไฟ Auto งะไหงมันกินไฟก่าตัวเก่า ก็เลยช่างมัน ลดไฟมานเอาก็ได้
    แล้วก็จับ มานไปวิ่ง ที่ 3.05
    244*12.5 : 3050 ไฟ 1.34-1.36 TEST ดูอยู่ว่าจะดับไหม
    Ram 800 ไฟ 2.1
    HTT *5
    (ram วิ่ง 1000 ไม่ไหว -*- อด 250*12)

ฮาๆ ก็เลยได้ข้อสรุปจาก ตัวเก่าว่ามันเป็นที่CPUจริงๆ -*-

ดีใจด้วยครับ

Comment

หาแรมดีๆมาอัดเล่นดูครับ

Comment

ง่า 4800+ ผม DO งะ ^^

Comment

Du หรือ Do ดูตรงไหนครับ

ผมก็ 4800+ นะอ่ะ แต่ลาก 3.0 ง่ายมากๆ เลย เล่นเกมหนักๆ ไม่ดับด้วยครับ อิอิ

ดีใจกับท่านด้วยนะคัฟ ที่ลาก 3.0 ได้ อิอิ

Comment

หาแรมเทพมาอัดต่อเลยงับ

Comment

Originally posted by vayukub View Post
              Du หรือ Do ดูตรงไหนครับ

ผมก็ 4800+ นะอ่ะ แต่ลาก 3.0 ง่ายมากๆ เลย เล่นเกมหนักๆ ไม่ดับด้วยครับ อิอิ

ดีใจกับท่านด้วยนะคัฟ ที่ลาก 3.0 ได้ อิอิ

คิดว่าดูข้างกล่องครับ จะมีรหัส เช่น ADO4800DOBOX

Comment

รหัสทำไมหรอ

Comment

ใช้บอร์ดกับ RAM อะไร ล่ะท่าน...

Comment

งับ

Comment

วานนี้ไปสอบมายากมากมาย

DO หรือ DU ดูที่กล่องหรือ ดูที่รหัสบนซิบก็ได้ครับจะอยู่2ตัวหลัง

ram ผม kingston ตัวเตี้ยๆๆ เลย วิ่ง 1000 ไม่ไหว ต้อง 900 ก่าๆ
                      แต่เดี๋ยวจะลองปรับ 1T ดูน่าจะทดแทนกันได้
                      Last edited by HeavenSaber; 7 Mar 2009, 20:19:54.

Comment

บอร์ดก็สำคัญเหมือนกันนะ

Comment

ดู จากที่บอร์ดไม่ รับ 7750 ผมเชื่อว่า ส่วน ใหญ่ๆ เลย เปนที่บอร์ดท่าน คับ รุ่น เก่า รึป่าว

Comment

4800+ ของผม G2 ^^ โชคดีชิ....

อัดไฟ1.4 ไป3.1 รับORTHOS 30วิ แดงแจ๋เลย อิอิ

ไมลองเล่นไครซิสมันไม่ดับว้า... - - อิอิ

ตอนนี้เล่นอยู่ 273*11 HT *5 3.0GHz+แรมคิงตั้น ปลอม ไฟ2.1(กะเอาตาย อิอิ)วิ่งบัส1000 cl6 - -(กด5 สักตัวก้บูตไม่ติดละ)
                            Last edited by sunsun; 8 Mar 2009, 13:25:21.

Comment

M/B: M2N32-SLI Delux
                              ไม่รับ 7750 BE แต่รับ น่อมIIx4 -*-

Comment

Working...
                              X