Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermalright Ultra120A ใส่กับบอร์ด เอเอ็มดียังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermalright Ultra120A ใส่กับบอร์ด เอเอ็มดียังไงครับ

Thermalright Ultra120A ใครเคยใส่กับบอร์ด เอเอ็มดี บ้างครับ มันใส่ยังไง ทำไมมันไม่เห็นเเถม
    ที่รองด้านหลังให้ ไม่เห็นมีตัวยึดน๊อตด้านใต้ด้วย ใครทีเคยใช้มาบอกด้วยครับ เซ็งเป็ดๆ

ซื้อจากร้านเจได โปรโมชั่น + พัดลม หนะครับ ช่วยด้วยครับ
    Thermalright Ultra120A and Tt Thunderblade 120

Comment

http://www.thermalright.com/new_a_pa...ler_u120a.html

ถูกผิดของอภัย

Comment

ขอบคุณด้านบนครับ เเต่มันคนละ ซ๊อกเก็ต กันครับ
        บอร์ด กิ๊กกะไบ ครับ am2+ ครับ

Comment

Originally posted by ploynut View Post
          ขอบคุณด้านบนครับ เเต่มันคนละ ซ๊อกเก็ต กันครับ
          บอร์ด กิ๊กกะไบ ครับ am2+ ครับ
          อ่อ ขออภัย

งั้นก็ตามนี้
          For installation on AM2, make sure your motherboard comes with a metal backplate. If it does not, or that the backplate is plastic, you will need to make a separate purchase for Thermalright's AM2 motherboard Blackplate

Note: As with most Gigabyte, Asrock, and some DFI boards, their K8 boards use push-pin type RM's so there is no plate in the back of motherboard to support Thermalright’s customized RM. You will need to purchase separately a metal K8 backplate.

สรุปคือต้องซื้อไอ้นี่เพิ่มล่ะมั้ง

Credit : http://www.thermalright.com/new_a_pa...50aHVzaWFzdA==
          http://www.thermalright.com/new_a_pa...mcl_u120a.html
          Last edited by Snake; 6 Mar 2009, 19:04:06.

Comment

AM2 motherboard backplate ตัวนี้ต้องไปหาซื้อเอาเองใช่ไหมครับ เพราะมันไม่ได้เเถมมาให้เลย....

Comment

Originally posted by ploynut View Post
              AM2 motherboard backplate ตัวนี้ต้องไปหาซื้อเอาเองใช่ไหมครับ เพราะมันไม่ได้เเถมมาให้เลย....
              อืม เค้าบอกต้องซื้อแยกอีกที
              หรือจะไปแงะของบอร์ดอื่นมาใส่ได้ไหมไม่รู้แฮะ

Comment

ที่ร้านเจไดมีครับ ตัวฐานสำหรับใส่ u120 กับ AMD ลองโทรไปถามที่ร้านก่อนก็ได้ครับว่ามีของหรือเปล่า แล้วก็ลองวางๆๆดูก่อนก็ดีครับว่าถ้าใส่แล้วมันจะไปติดกับอะไรหรือเปล่าเผื่อจะใส่ไม่ได้จริงๆ

Comment

วันนี้ไปหาซื้อเเล้วครับ ทั้งร้านเจได ทีเค เเละ บิสิเทค ไม่มีซักร้านครับ พอจะใช้ตัวไหนเเทนได้บ้างครับ ถ้ามีรูปให้ดูด้วยก็จะดีครับ

Comment

จะบ้าตายเเล้ว ซื้อให้เพื่อนด้วย ของผมคงไม่เท่าไหร่ ใครใช้ amd+Thermalright Ultra120A ก็ซวยนะสิ ดันให้มาไม่ครบ 775 โชคดีไปอุปกรณ์ครบครับ เเต่ amd ดันให้ไม่ครบ นั่งเซ็งมากๆ เลย ....(ระบายนะนี่)
                    Last edited by ploynut; 7 Mar 2009, 16:31:10.

Comment

จะบ้าตายเเล้ว ซื้อให้เพื่อนด้วย ของผมคงไม่เท่าไหร่ ใครใช้ amd+Thermalright Ultra120A ก็ซวยนะสิ ดันให้มาไม่ครบ 775 โชคดีไปอุปกรณ์ครบครับ เเต่ amd ดันให้ไม่ครบ นั่งเซ็งมากๆ เลย ....(ระบายนะนี่)
                      มันแล้วแต่ยี่ห้อบอร์ดน่ะครับ บางยี่ห้อ ให้ backplate เป็นเหล็กมาก็ใช้ได้เลย
                      ยี่ห้อที่ท่านใช้มันไม่มี เลยต้องหามาเพิ่ม

Comment

ตอนนี้มีทางเลือกอีกทาง คือ 1. เอา v8 ของผมไปเเลกกับ Thermalright Ultra120A ของเพื่อน
                        หรือ 2......ยังคิดไม่ออก

Comment

ติดแล้วเป่าบมขึ้นข้างบนใงครับ

Comment

เล่นมุขรึป่าวนี่ 55
                            ท่านวิกรครับมันไม่ไ้ด้เเถม backplate สำหรับ amd ให้เลยครับ มีเเต่ของ อิืนเทล ครับ ผมซื้อมาสองอันให้เพื่อน ตัวเเรกติดได้โดยไปจิก ของเพื่อนอีกคนมา มันใช้ THERMALRIGHT IFX-14
                            Last edited by ploynut; 7 Mar 2009, 17:52:38.

Comment

Working...
                            X