Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help Me Plzz...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help Me Plzz...

คืองี้ครับ...คอมพ์ของผมรีสตาร์ทเองครับ มันจะรีสตาร์ทตอนเล่นเกมส์ครับ เกมส์ที่เล่นก็ทั่วไป
    Davil May Cry 4 / Call Of Duty 5 / Need Underworld / Tom Raider Underworld / Crysis / Jame Bond 007 / FEAR 2 / GTA / Prince Of Persia / และอีกมากมาย...ผมปรับ HIGH หมด...สเปกคอมพ์ก็
    1.M/B P5Q Pro
    2.CPU Core 2 E6750 2.66
    3.RAM Corsiar 1 GB x 2 Bus 800 XMS
    4.HDD 320 GB x 2
    5.VGA ตัวแรก ECS GF 9600GT Frontline / ตัวที่สอง HIS ATi HD 3850 512/256
    6.Supply Gview 500w MAX ราคา 1350
    7.ไม่มี DVD
    อาการก็คือ...ซื้อมาวันแรกเป็นเลยครับ ตอนไม่เล่นเกมส์ไม่เป็นไรครับเปิดได้เป็นวันๆ แต่พอเล่นได้1ช.ม.เป็นบางที่5นาที บางทีก็ไม่เป็นเลยครับ...ทีแรกใช้ VGA GF 9600GT ECS Frontline มันร้อนมาก...แล้วผมเอาพัดลมมาเป่า มันก็เล่นได้ปกติซะงั้น...ผมก็เลยคิดว่าเป็นที่ VGA แน่แน่ ผมก็เลยไปซื้อ ATi His HD 3850 มาอะครับ พอมาลองก็ดันเป็นอีก...ซะงั้น ก็เลยต้องมาถามท่านๆทั้งหลายให้ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ...แต่ VGA HD 3850 ที่ซื้อมาก็ร้อนไม่แพ้กัน แต่...ตอนนี้ผมว่ามันเป็นที่ Supply หรือเปล่าครับ แต่...Supply 500w MAX กับสเปกคอมพ์ของผมยังไม่พออีกหรอครับ...ผมจึงอยากได้ความเห็นของท่านๆครับ ขอบคุณที่ตอบครับ เด็กใหม่ครับ

การระบายอากาศในเคสดีไหมครับ?
    แล้วพัดลม PSU หมุนไหม?
    ความร้อน CPU เป็นไงบ้าง?
    แล้วไ้ด้เช็ค อุณหภูมิ การ์ดจอไหม?

Comment

เคสคงจะร้อนมาก PSU อาจมีปัญหา

Comment

ขอบอกว่า psu ที่ท่านใช้ ไม่ดีนะครับ ยี่ห้อ G-View หนะ
        เพราะผมก็เคยใช้ เน่ามากๆทำการ์ดผมพังไป1รอบ ผมเลยเปลี่ยนมาใช้ ตามลายเซ็นต์

Comment

ลองเอาpsuยี่ห้อดังๆของใครก็ได้มาจิ้มดูครับ

Comment

CPU 39-41.5 C
            CPU FAN 2812
            MB 34 C
            GPU 65-71 C
            FAN GPU 21%
            ความร้อนปกติดีไหมครับ
            เรื่องความร้อนในเคสลืมไปเลยครับเพราะตอนแรกทำเคสนอนไม่มีอะไรปิดเลยครับ...ก็ยังเป็น

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

Comment

ก็ว่าจะเปลี่ยน PSU อยู่อะครับ แต่กลัวเป็นอีก...เสียตังฟรี
              ส่วนเรื่องยืมก็ไม่มีเพื่อนคนไหนจะมีคอมพ์แรงเท่าผมอะครับ

Comment

มันก็ร้อนนะคัฟ

Comment

อ่านคูมือ m/b ว่าpath ram คุณมันตรงกับคู่มือมั้ย ผมเจอมาแล้วอาการเหมือนกันเลยผมใช้ m/b p5kpl/1600 ตอนแรกใส่ แรม kington 1g/800 2 ตัวไม่เด้งก็ค้างสอบถาม asus เค้าบอกแรมไม่ support ร้านมันไม่เชื่อไม่ยอมเปลี่ยนแรมให้ เอ่กลับมาบ้านก็เป็นอีก สุดท้ายร้านมันก็เปลี่ยนแรมให้ เป้นของ corsair path ตรงกับ m/b ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาแล้ว

Comment

Working...
                  X