Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเซียนกู้ข้อมูลช่วยทีครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเซียนกู้ข้อมูลช่วยทีครับ!!!

ในเครื่องคอม ที่มี อย่างน้อย 2 แอ๊กเค้าว์ ( วินโด XP )แล้วผมเปิดใช้แอ๊กเคาว์ admin ใช้งานอยู่ แล้วก็จะย้ายไฟล์จาก อีกแอ๊กเค้าหนึ่ง ที่อยู่หน้าจอของแอ๊กเค้าว์ โน้นมาไว้ที่หน้าจอแอ๊กเค้าว์admin
    โดยการ MOVE (Ctrl+x) จาก
    C:\Documents and Settings\xxxx(ชื่ออีกแอ๊กเค้าว์)\Desktop
    ไปยัง
    C:\Documents and Settings\admin\Desktop

แต่พอ เสร็จกระบวนการแล้ว แทนที่ไฟล์ที่ move มาจะอยู่ที่หน้าจอ แต่กลับหายหมด
    ผลิกกลับไปดู desktop อันเดิมก็ไม่มีไฟล์อยู่เลยแม้แต่น้อย
    ผมลองใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลมาแล้วมากมาย ผลคือ กู้ออกมาได้ ไฟล์ที่หายไป ขนาดเท่าเดิม แต่เป็นไฟล์เสีย...
    ผลใช้ MINI pe เปิดดูก็ไม่เจอ -*-
    พื้นที่ในไดท์ก็หายไปเท่ากับขนาดไฟล์ที่ ย้ายไป -*-
    ตามความเข้าใจ...
    มานเป็นระบบป้องกันการ hack ของวินโด้มาน เมื่อมีการย้ายข้อมูลไป ระบบจำทำการจัดการ เพราะคิดว่าเป็น การ hack โดยการ ไม่ให้เห็นไฟล์ที่โดนย้ายไป = ลาโลกไปจากระบบเลย

รบกวนท่านเซียนทั้งหลายช่วยเหลือ แนะนำวิธีกู้ข้อมูลส่วนนี้กลับมาทีครับ
    เพราะไฟล์งานสำคัญมาก มันดันหายไป

ขอบพระคุณอย่างสูงที่สุด

แนะนำำให้ใช้โปรแกรมกู้ข้อมูล หลายๆตัวทดสอบดูก่อนครับ

Comment

เป็นไฟล์อะไรอ่ะครับ(บอกประเภทหน่อย)ปรกติถ้าย้ายข้ามยูสเซอร์ก็ไม่น่ามีปัญหาถ้าไม่ได้ใส่พาสเวิดไว้ลองหาดูให้แน่ใจก่อนไหมครับ

Comment

ผมลองมา ไม่รู้จะกี่โปรแกรม กู้แล้วอะครับ ติดตรงที่ว่า MOVE เอา -*- เลยหาย ถ้า COPY ก็น่าจะอยู่อะครับ
        ผลคือ กู้ ออกมา ขนาดเท่าเดิม ชื่อเหมือนเดิม แต่เมื่อเปิดกับโปรแกรมมานแล้วมานบอกว่าเป็นไฟล์เสีย เปิดไม่ออกครับ

-*-

ปวดหัวมาหลายวันแล้ว เป็นไฟล์งาน 3D project autoCAD และอีกมากมาย -*-

Comment

getdataback น่าจะช่วยได้

ลอง รีสโตร์วินโดส์ดูยัง

เผอิญผม ใช้คอมคนเดียว เลยใช้ แต่ Admin ไม่เคยแบ่ง User อะ

แต่โดยทั่วไปหลักการของ HDD คือเก็บข้อมูล ฉะนั้นไม่ว่าจะยังไงก็ตาม โปรแกรมกู้ ก็จะดึงข้อมูลออกมา

อ้อ ถ้าจะกู้ เอา HDD อีกตัวมา ทำเป็น ตัวแม่เน้อ เอาตัวที่จะกู้เป็นลูก มิฉะนั้น ข้อมูลอาจหาย

ps. ถ้าอยู่ ชลบุรี ศรีราชา มาหาผมได้ ม.เกษตร เผอิญกู้ให้พรรคพวก บ่อย +กู้ให้ตัวเอง ( แฟนผมลบ รูป แฟนเก่าผม ลบรูปแฟนเก่าไม่พอ ความโกรธบังตา She ลบ แม่งทั้งไดร์ แล้วกว่าจะรู้ว่าลบก็ อีก 7วัน
          กู้กันบ้าไปเลย)

เอ่อ มีไร PM มานะเพราะผมไม่ใช่คนประเภท ไล่ดูกระทู้

Comment

ลองดูที่นี่ครับ
            http://recovery.software.data.hothit...m/restore/tool

Comment

Working...
            X