Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ หน้าจอ Bios หาย ไป --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ หน้าจอ Bios หาย ไป --

ช่วยหน่อยครับ หน้าจอ Bios หาย ไป --

เปิดเครื่องมาหน้าจอมืดหมด เลย รอซักแปบ มันก็เป็น Desktop เลย

หน้าจอ Bios กับ ตอนโหลดเข้า วินโดว์ มันไม่ยอมขึ้นมา

ทำไงดีครับ

ขอบคุณครับ

มอนิเตอร์แสดงผลไม่ได้มากกว่าครับ เปลี่ยนไปใช้สาย vga ดู

Comment

Originally posted by natdemo View Post
      มอนิเตอร์แสดงผลไม่ได้มากกว่าครับ เปลี่ยนไปใช้สาย vga ดู
      ยังไงอะครับ งง - -

Comment

กด DEL ดักไว้หลาย ๆทีครับ แล้วเข้าไปเซ็ทออฟติไมล์ดีฟอล ผมเคยเป็นครับ

Comment

ตัวเลือก Boot Logo Bios อ่ะครับ ได้ Enable ไว้รึป่าว

Comment

Working...
          X