overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ช่วยแนะนำmp3ซักเครื่องสิครับ

OverclockZone Member gimkim's Avatar

Default ช่วยแนะนำmp3ซักเครื่องสิครับ

พอดีของnonameตัวเก่าลาโลกไปซะแล้ว
    หาตัวใหม่มาแทนอยู่ครับงบ2-3พันอะครับตัวไหนน่าใช้สุดตอนนี้อะครับ
    อยากได้แบบที่ลากไฟล์เพลงใส่ได้ไม่ต้องใช้โปรแกรมเฉพาะมันsyncอะครับ
    เห็นที่ดังๆมีsamsung u3กับsansa clipอันไหนมันมีข้อดีข้อเสียยังไงหรือมีตัวอื่นแนะนำมั้ยยังไง
    เอาที่หาซื้อได้ที่ zeerรังสิต , pantipงามวงศ์งาน ด้วยอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by gimkim; 6 Mar 2009 at 21:49:12.

OverclockZone Member song4love's Avatar

SS U3 หาซื้อได้ตามซุปเปอร์สโตร์สะดวกซื้อครับ

SANSA Clip ตองดูร้านที่เป็นสาขาของร้าน Speed

มีทางเลือกเพิ่มให้อีกครับ

iriver T7 2GB เห็น Dcom ขายอยู่ 1800 เสียงคล้าย SS U3

ถ้าไม่สนใจเรื่องหน้าจอลอง IRIVER Mplayer (ของแท้นะครับ) มีตามร้านของ Dcom เสียงน่าจะดีเพราะใช้ชิปฟิลลิปตระกูล PNX10x

OverclockZone Member ^^Siripong^^'s Avatar

ถ้างบ 2-3 พัน

ไม่ลองเดินหา SS T10 ล่ะครับ

เป็น mp4 ด้วย

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม อ่าน text

เห็นบิ๊กซีเอามาลดเหลือประมาณ 2400

แต่ไม่รู้จะหมดรึยังนะครับ

แต่ถ้าสองตัวนี้ถ้าชอบแบบเสียงออกแนวใส ๆ ฟังสบาย จิ้มไปที่ U3 ครับ

แต่ถ้าชอบแนวร็อค เบสเป็นลูก ๆ ใส่ออกกำลังกายสบายก็ clip

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นลองไปฟังดูทั้งสองเครื่องเทียบกันดีกว่าครับ

ว่าเราชอบแบบไหนมากกว่ากัน

OverclockZone Member gimkim's Avatar

ร้านdcomที่ว่านี่มันอยู่ไหนหรอครับ- -

OverclockZone Member song4love's Avatar

http://www.dcomputer.com/

ลองเข้าไปดูครับ

OverclockZone Member PIDKAJOO's Avatar
    แพรกษา สมุทรปราการ

แนะนำหูฟัง อินเอีย โอเลี้ยง(Ovlieng) เส้นละไม่ถึง 100 แค่นี้ก็ดีถมเถ ขี้ค้านหูจะตึงสะเปล่าๆ
    เ็ห็นถูกอย่างนั้น เสียงมัีนดีนะ จะซื้อไปทำไมหูฟังแพงๆ
    เครื่องแพง หูฟังแพง แต่เพลง MP3 ห่วยๆแค่ 128 k มันก็แค่นั้นแหละ คุณต้อง rip เพลงเอาสัก 256 k เป็นอย่างต่ำ คุณภาพเสียงก็จะดีขี้นมาอีก

แนะนำแค่นี้ไม่รู้จะไปกระตุ้นต่อมประสาทเจ้าของกระทู้เค้าบ้างไหมเนี่ย

ขั้นแรกคุณหาซื้อหูฟังโอเลี้ยง แล้วเอาหูฟังไปลองกับ Mp3 ของร้าน ดู เลือกดูอันไหนที่มันเสนาะหูคุณมากที่สุึด ก็สอยอันนั้นมานั่นแหละ ไม่จำเป็นจะต้อง ยี่ห้อโน้น ยี่ห้อนี้ เชื่อผมเถอะ คุณฟังได้ไม่นาน คุณก็เบื่อ รับรองได้ ใหม่ๆก็เห่อไปสักพักนั่นแหละ แล้วหูคุณก็จะค่อยๆตึง ทีละน้อยๆ ถ้าฟังบ่อยมาก ก็จะตึงก่อนแก่แน่นอน 5555 อิอิอิอิ

Bookmarks

Bookmarks