Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบร์อดผมพังเปล่ามาดูอาการให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบร์อดผมพังเปล่ามาดูอาการให้หน่อยครับ

คือว่า hdd มันอ่านเขียนได้ช้า แล้วที่นี้กะว่าคงเกี่ยวกับวินโดวส์เลยลงใหม่ ใช้ hdd tune เช็ควิ่ง 3 เมก/วิ เองครับที่นี้ไม่แน่ใจว่าเสียเปลี่ยนสายไฟเปลี่ยนสาย sata ไม่หาย เลยลองนำมาต่อกับอีกเครื่องที่นี้เช็คได้ 100 กว่าเมก/วิ เลยครับ สรุปแล้วเมนบร์อดมันจะเสียได้ไหมครับมันจะเสียแค่ port sata อย่างเดียวอ่ะเปล่าแล้วมันซ่อมได้ไหมครับ(เคลมไม่ได้หมดประกันแล้ว)มีวิธีแก้ด้วยวิธีไหนมั่งครับ

ลองเอาไปแฟลช ไบออสใหม่ตามร้านดูก่อนก็ได้ครับ อาจจะเป็นที่การสั่งงานผิดพลาด ถ้ายังไม่หายนี้ซ่อมยากแล้วครับ หรือก็เป็นไปได้ที่เป็นการผิดพลาดของตัววินโดเองครับ ที่บังคับทำให้ sata วิ่งแค่ 3 เมกลองฟอแมต window ดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับคือลองเปลี่ยนมาหลายวินโดวส์และไม่หายเลยสงสัยจะลาโลกและเมนบร์อดผมแล้วแฟลชไบออสมันจะดีไหมครับเพราะมันรุ่นเก่าอ่ะ asrock 775vm800 อ่ะครับ

Comment

ต้องแฟลชไบออสครับ แฟลชเสร็จ เคลีย์ซีมอสจะให้ชัวร์ ถอดแบ็ต แล้วส่ใหม่ โหลดออฟติไมดีฟอลมี โอกาศหาย
        เพราะว่าถ้าเครื่องไมเคยเคลียร์ซีมอส มีโอกาศที่ไบออสจะมึน ก่อนหน้านี้ใช้ปรกติใช่ไหมครับลองตามนี้นะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by sensepon View Post
          ต้องแฟลชไบออสครับ แฟลชเสร็จ เคลีย์ซีมอสจะให้ชัวร์ ถอดแบ็ต แล้วส่ใหม่ โหลดออฟติไมดีฟอลมี โอกาศหาย
          เพราะว่าถ้าเครื่องไมเคยเคลียร์ซีมอส มีโอกาศที่ไบออสจะมึน ก่อนหน้านี้ใช้ปรกติใช่ไหมครับลองตามนี้นะครับพี่น้อง

แก้ศัพท์ครับ โอกาส ครับ ไม่ใช่โอกาศ

คำนี้คนไทยใช้ผิดเยอะมากๆ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
            แก้ศัพท์ครับ โอกาส ครับ ไม่ใช่โอกาศ

คำนี้คนไทยใช้ผิดเยอะมากๆ
            แทงยูหลาย ๆ อาจารย์แม่

Comment

ขอบคุณครับที่สำคัญ แฟลชไม่เป็นดิครับไบออสเนี่ย

Comment

Working...
              X