Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crossfire 4670 ไม่ได้ช่วยด้วยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crossfire 4670 ไม่ได้ช่วยด้วยจ้า

ผมมีการ์ดจอ 4670 2ตัว Shappire 4670 DDR4 512M กับ PWC 4670 DDR3 1 GB

ทำไมมัน Crossfire ไม่ได้อ่ะครับ งงมากๆ ผมใช้บอร์ด P5E3 นะครับ

UP

Comment

UP

Comment

ไดร์เวอร์ตัวไหนครับ

ปกติถ้าเสียบแล้วใส่บริจเข้าไป บู๊ทเครื่องเข้าวินโดว์ ถ้าเจอเป็นคู่แล้วรับกันได้ มันก็จะขึ้นเมนู CFX มาให้ติ๊กกันเล่นๆแล้วนะครับ

Comment

UP T_T

Comment

แล้วสาย Crossfire ต้องเสียบกี่เส้นครับ เห็นมันมีเขี้ยวให้เสียบ 2 เขี้ยวอ่ะ

Comment

อันเดียวพอครับ

Comment

สรุปไม่ได้เสียบ สายบริด ของผมก้อเพิ่งไปถอย HIS 4670 มาทำ CF เหมือนกัน
                หลังจากที่คุณต่อสายบริดแล้ว ต้องลง CCC ใหม่ด้วยนะครับ ล้างตัวเก่าออกก่อนนะ

Comment

ตัวแรม 1GB กับ 512MB มัน Crossfire ได้ไม่สมบูรณ์ครับ ใน Catalyst มันจะขึ้นเตือนเพราะตัว 1GB มันวิ่ง 1746 MHZ แต่ตัว 512MB มันวิ่ง 1986MHZ ผมเคยลองแล้วขายทิ้งไปเล่นตัว 512MB เหมือนกัน 2 ตัวไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ

Comment

Working...
                  X