Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีการ PCI ที่เพิ่ม IDE รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีการ PCI ที่เพิ่ม IDE รึเปล่าครับ

เห็นเมนบอร์ดใหม่ๆ มี IDE มาให้แค่อันเดียว ผมมี HDD IDE x 3 แล้วก็ DVD-writer+ DVD-rom อีก

พอดีกำลังซื้อเครื่องใหม่ แต่ port IDE บนบอร์ดใหม่ๆ มันไม่พอ เลยอยากทราบว่า มันมีการ์ด PCI ที่เพิ่ม IDE รึเปล่าคับ (เหมือนจะเคยเห็น) แล้วมีใครเคยใช้มั่ง มีปัญหาอะไรรึเปล่า

เรียกว่า Pci to IDE ราคาเกือบๆ 1000

มักจะมี IDE ให้ 2Port

Comment

ซื้อที่แปลง IDE เป็น SATA ง่ายกว่ามั้ยสายก็ได้ใช้ SATA ( เทห์ดี)แต่ไม่รู้ราคานะ

แต่บอร์ดของ ECS มันชอบแถมมาให้ในกล่อง

ส่วนราคาผมไม่รู้จริงๆเคยเห็นแต่ไม่เคยใช้

Comment

ซื้อที่แปลง IDE เป็น SATA แพงครับ ถ้าผมจะไม่ผิด มัน 1500 หรือ 700 กว่าบาทอ่ะครับ

Comment

IDE To Sata เหงขาย เกลื่อนพันทิพเลยครับ ดูดีๆ 250 มั้ง

Comment

อืม...ถ้าแบบนี้คงต้องไปเดินดูก่อน ระหว่างการ์ด PCI เพิ่ม IDE กับ แปลง IDE to SATA

ขอบคุณมากสำหรับข้อมุลคับ

Comment

Working...
            X