Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาุกรู้ว่า HDD 2 ตัึวนี้ต่างกันยังไง ครับ WD 10EADS และ WD 1001FALS Gren and Black

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาุกรู้ว่า HDD 2 ตัึวนี้ต่างกันยังไง ครับ WD 10EADS และ WD 1001FALS Gren and Black

WD 10EADS 1 TB.SATA II,32 MB,NCQ Green
    WD 1001FALS 1 TB.SATA II,32 MB,NCQ Black

อยาุกรู้ว่า HDD 2 ตัึวนี้ต่างกันยังไง ครับ

กำลังจะไปซื้อ ใครรู้ช่วยบอกที่ เห็นราคา ต่างกันหลายร้อยอยู่

น่าซื้อ Green หรือ Black ดีครับ

ตัวบนเน้นประหยัดไฟ ไม่แรง เย็น.....
    ตัวล่างรู้สึกเป็นตัวที่เหมาะไปใช้กับserver ล่ะมังครับ (ทน+แรง)

Comment

แล้วกินไฟเท่าไรหรือ ทั้ง2แบบ ตอนนี้เห็นออก1.5TB แล้ว2TBมายัง จะได้ซื้อทีเดียว ขี้เกียจซื้อใหม่

เพื่อนๆว่า โหลดบิตมาควรเก็บลงฮาร์ดดิสดี หรือซีดีดีวีดี ดีครับ ผมเองจะลงฮาร์ดดิสเพราะเก็บไว้ดูทีหลังได้นานกว่า

Comment

WD 10EADS 1 TB.SATA II,32 MB,NCQ Green
        WD 1001FALS 1 TB.SATA II,32 MB,NCQ Black

แรงกว่าคับ ประมาณ 20-30mb /sec

Comment

ตามนั้นเลย.............................ผมไม่รู้

Comment

ถ้าไม่เน้น copy ข้อมูลเร็ว แบบว่าโหลดของมาเก็บลง hd แล้วก็ถอดออกไปเก็บในกล่อง
            พอจะใช้งานค่อยเอามาต่อเนี่ย คิดว่าใช้ Green หรือ Black ดีครับ? (อันไหนพังยากกว่ากัน?)

Comment

Originally posted by leolibra View Post
              ถ้าไม่เน้น copy ข้อมูลเร็ว แบบว่าโหลดของมาเก็บลง hd แล้วก็ถอดออกไปเก็บในกล่อง
              พอจะใช้งานค่อยเอามาต่อเนี่ย คิดว่าใช้ Green หรือ Black ดีครับ? (อันไหนพังยากกว่ากัน?)
              ไม่เน้นความเร็ว แถมประหยัดไฟ + เงียบ จัด Green ไปเลยครับ พังง่ายหรือเปล๋านี่แล้วแต่ดวงครับ

Comment

SSD ตอนนี้ดีกว่าไหม จะแทนฮาร์ดดิสได้ครอบคลุมยังอ่ะ

Comment

SSD ผมว่าดีสุดนะ แต่แพงจังเลยอ่ะ --'

Comment

Working...
                  X