Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะปลดเกษียร 7900GS การ์ดจอรุ่นฟามหลัง ^^'

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะปลดเกษียร 7900GS การ์ดจอรุ่นฟามหลัง ^^'

ใครเคยจำได้ใหม ว่าสมัยเกือบ 2 ปี ก่อนการ์ดจอรุ่นนี้แรงชนาดใหน กระผมก็สอยมาเลยตามคำแนะนำชาว OCZ ในราคา 7000 นิดๆ

ตอนนี้ก็ถึงเวลาที่จะปลดระวาง เพื่อนคู่ใจรุ่นเดอะ คนนี้สักที

เล็งๆใว้งบประมาณประมาณ 3000 บาท "ไม่อยากให้เกินแม้แต่บาทเดียว" เพราะยิ่งเกินเด่วงบจะบานปลาย

ก็เลยอยากให้ท่านๆ ช่วยแนะนำหน่อยว่าตัวใหนจะคุ้มค่าที่สุด

โดนกระผมเล็งๆใว้ ดังนี้น่ะคับ

1. สีแดง 3850 ตัว 256mb (มือ 2 น่าจะได้ราวๆ 2000 ^^ นี้ก็ OK เลย)
    2. สีแดง 3870 ถ้าได้ไม่เกิน 3000 นี้ก็ OK เหมือนกัน
    3. สีเขียว 8800GT มือ 2 อันนี้ ถ้าสวรรค์มาโปรด ไม่เกิน 3000 นี้ รักตายเลยคับ
    4. 4670 อันนี้ก็ ขอใว้ท้ายสุดถ้าหามือ 2 ไม่ได้อะคับ

ตัวใหนที่พอจะคุ้มค่าที่สุดน่ะคับ ^^ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

ปล.จะเอาไปใช้กับ E7300 ครับ
    ปล2.ปล่อย Ram Kingston Bus 800 2Gb ประกัน Synnex ซื้อจาก JIB ใช้มาประมาณ เดือนครึ่งครับ ^^

8800gt ไม่ผิดหวัง

Comment

ถ้าจะเอา 8800 ก็น่าจะเกินนิดหน่อยล่ะ 3870 ก็น่าเล่นนะ

Comment

ผมยังมีอยุเล้ย กะลาสี ตัว1.2ns

กะเก็บไ้ว้ เผื่อเข้าพิพิธภัณฑ์

ิืิิือิอิ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
          ผมยังมีอยุเล้ย กะลาสี ตัว1.2ns

กะเก็บไ้ว้ เผื่อเข้าพิพิธภัณฑ์

ิืิิือิอิ

น่าจะตัวเดียวกับผมเลย Galaxy 7900GS Super ผมก้อยังเกบไว้อยู่ไม่ขายๆๆ อิอิๆ

Comment

8800 GT

Comment

ได้ยินชื่อแล้วอยากจะร้องไห้่

Comment

อืมเคยใช้เหมือนกัน เมพขิงๆเลย เป็นการ์ดจอที่แพงที่สุดที่ผมเคยใช้เลย 7000นิดๆเหมือน จขกท เลย

Comment

9600 1Gก็น่าเล่นนะครับ..

Comment

ยังใช้7900gsอยู่ รักยังไม่เสื่อมคลาย

Comment

มันคือคู่ปรับของ 8600GT เพราะการ์ด 2 ตัวนี้ สร้างกระทู้ร้อนไปหลายกระทู้

Comment

กลายเป็นกระทู้ ระลึกความหลังซะงัน = =*

Comment

8800GT หายี่ห้ออะไรก็ได้ 3000- ผมว่าตัวนี้คุ้มสุดแล้วมั้ง

Comment

7900GS ผมซื้อตั้งแปดพันกว่า ขายได้แค่ 3,000 เอง อย่าคิดมากไปเลย ฮือๆ T_T

Comment

555 ผมยังจำได้นะตอนนั้นเค้าจับ 7900GS กะ 8600GT มาต่อยกันทุกวัน

Comment

Working...
                              X