overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: สอบถามเกี่ยวกับ DVD-RW ปัจจุบันตัวไหนน่าใช้สุดครับ

OverclockZone Member

Default สอบถามเกี่ยวกับ DVD-RW ปัจจุบันตัวไหนน่าใช้สุดครับ

สอบถามเกี่ยวกับ DVD-RW ปัจจุบันตัวไหนน่าใช้สุดครับ

ขอเป็นแบบ SATA นะครับ คือผมจะขาย BenQ IDE ให้เพื่อน

แล้วจะเอามาซื้ออันใหม่ แต่ไม่เห็นมี BenQ เลย

อยากทราบว่าตอนนี้ ตัวไหนกำลังฮิตติดลมบนครับ

ขอราคาไม่เกิน 1200 นะครับ

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ช่วยดันอยากทราบเหมือนกันน

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ผมว่าคุณภาพเหมือนๆ กันครับ เลือกดูยี่ห้อที่ เราเชื่อถือดีกว่า

OverclockZone Member joejoejoe's Avatar

เค้าลือกันว่า Pioneer ครับ ...

ไรท์ และอ่านได้นิ่งมาก
    ผมก็มีตัวนึง แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันดีกว่าตัวอื่นตรงไหน ...

OverclockZone Member deedee's Avatar

Pioneer เท่าที่ผมเคยใช้นะครับ
    215BK -> เสียงเวลาอ่านแผ่นดังโครตๆ (เลยขายไปแล้ว)
    216BK -> ปัญหาการอ่านแผ่นดีขึ้น (แต่ยังไม่ถึงเงียบที่สุดที่เคยใช้)
    แต่เอ๋อนิดๆเมื่อไรท์มากๆแผ่น ต้องอัพfirmware รุ่นล่าสุด จึงดีขึ้น
    Last edited by deedee; 7 Mar 2009 at 19:13:33.

OverclockZone Member Big's Avatar

P I O N E E R

ดีมากๆทั้ง SATA และ IDE หน้าสวย หน้าด้าน (ก็ดีหมด)

สอยได้ที่ JIB ที่เดียวครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Pioneer 216BK ใช้อยู่แจ่ม

OverclockZone Member sensepon's Avatar

Pioneer ครับพี่น้อง ชื่ออาจไม่ติดหูแต่ถูกกล่าวขานใจบรรดาช่างมานานครับ พี่น้อง

OverclockZone Member b0taN's Avatar
    ราชเทวี ใกล้ๆpantip aiAi

เหมือนเดจาวู รู้สึกว่าจะpioneerนะฮะ

โห Pioneer กันหมดเลยแฮะ หน้าตามันเป็นยังไงล่ะนี่

ยังไงก็ขอบคุณครับ ท่านอื่นๆ มีแนะนำยี่ห้ออื่นอีกไหมคับ

OverclockZone Member deedee's Avatar

asus หรือ LG ก็ดีครับ (ทนดีกว่าทุกยี่ห้อที่เคยใช่มา)
    ทนกว่า pioneer เมื่อใช้งานติดต่อกัน

(ผมเทียบจากรุ่น pioneer 215BK (ขายไปแล้ว) ,
    216BK(ตอนแรกกำลังตั้งใจจะตั้งกระทู้ปล่อยออกเหมือนกัน แต่อัพ firmware ใหม่ไปดีขึ้นเยอะ ตอนนี้เลยดูไปอีกสักพัก) ,
    217BK พึ่งเครมมาวันนี้ เดี่ยวรอดูอาการอีกสักพัก
    ปัญหาของ pioneer คือ firmware ไม่ค่อยพัฒนาครับ (ทำให้ไม่ค่อยรู้จักแผ่นมากนัก)
    เจอแผ่นยี่ห้อหลากหลายชนิดไปหน่อย เอ๋อ ประจำ
    (ผมถือว่าเป็นจุดด้อยมากๆเลย)

hp ผมใช้มา 2 รุ่น ไม่ค่อยทนเลย แต่ประกันนานสุด (ขายไปแล้วรุ่น 1040 , 1070)
    lite-on รุ่นใหม่ๆ ไม่ดีเท่ารุ่นก่อน (ขายไปแล้ว จำรุ่นไม่ได้แต่ปล่อยในนี่ไป 2 แล้ว)

ประมาณนี้ครับ
    การใช้งานของผมคือ เปิดดูหนัง hidef ที่ไรท์ลงแผ่น และไรท์แลกข้อมูลกับท่านอื่นๆ

ปล. BenQ เองเสียดายที่เค้าไม่ทำออกมาอีกแล้ว เคยใช่รุ่น 1650 คุณภาพดีมากเลย
    (แต่มันถึงอายุที่ใช้งานผ่านไปแล้ว 2 ปีกว่าๆ ก็ปล่อยไปแล้วเช่นกัน)
    Last edited by deedee; 8 Mar 2009 at 20:01:26.

OverclockZone Member care it's Avatar
    Suratthani And Bangkok

จริงหรือครับ

เดี๋ยวจะไปซื้อซักตัว อิอิ

ราคาเท่าไรเหรออครับ Pionee

^ ^
    Last edited by deedee; 8 Mar 2009 at 19:36:19.

hp ก้อดีนะประกันยาวกว่าด้วย

ผมก๊อบ DVD กะ CD หมดไปประมาณ 5-6 หมดละ ยังไม่เป็นไรเลยย

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

benq ide สงสัยจะตัวเทพ ของดีนะนั่น

OverclockZone Member Big's Avatar

S16FXB กล่องสีแดงสด เป็น SATA หน้าสวย ตัวนี้ขาดตลาดครับ ตอนนี้รอๆๆๆ 7xx

ถ้าไปร้าน JIB ช่วงนี้จะมีกล่องเหลือง กับกล่องเขียวที่เพิ่งมาใหม่ เป็น SATA หน้าด้านครับ 980

และมีกล่องสีน้ำเงินออกม่วงๆ (สีตามกล่องตัวอย่างนะครับ แต่ไม่ใช่รหัสนี้) เป็น IDE หน้าสวยครับ อันนี้ล็อตสุดท้าย ยังมีของอยู่ 990
    Last edited by Big; 5 Dec 2009 at 16:23:22.

OverclockZone Member FDS's Avatar

pioneer อีกเสียงครับของเขาดีจิงๆ

OverclockZone Member santi's Avatar

ดีจังเราก็มีไพโอเนีย

OverclockZone Member Dracula's Avatar
    เพลิงไม้เก่าๆแห่งหนึ่ง

LG ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียว

OverclockZone Member shady's Avatar

ส่ง LG เข้าประกวด มีตัวนึงพี่ชายเอามาจากบริษัท ภาคจ่ายไฟเสียยังไม่ได้เอาไปเครม แต่ตัวที่ผมใช้เป็นตัวexternal อ่านไฟล์เยี่ยม speed เร็วกว่าasus อีก งงจริงๆ asus ซื้อมาตั้งแต่ตัวละ2250- ห่วยแตก อ่านแผ่นเสียงดัง ถาดออกยาก ต้องลวดจิ้ม ส่วนLG สบายๆ ใช้ดีมากมาย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks