Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมที่มากับ CPU มีประสิทธิภาพพอใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมที่มากับ CPU มีประสิทธิภาพพอใหมครับ

คือผมยังใช้พัดลมที่มากะ CPU (P4 3.06) ของอินเทลอยู่ รุ่นอ่ะไรไม่รู้เหมือนกัน อุณหภูมิอยู่ที่ 60 - 70 องศา C
    มันร้อนไปใหมครับ แล้วถ้าเปลี่ยนพัดลม จะช่วยได้มากแค่ไหน แล้วจะใช้รุ่นอะไร (รวมไปถึงฮิตซิ้งด้วยนะครับ) ช่วยตอบที ขอบคุณมากครับ

ใช้เดิมๆ หรือ OC นิดหน่อย ก็ยังใช้ได้ ไม่งั้นมันจะให้มาทำซากไร ถ้าประสิทธิภาพไม่พอ

แค่มันประสิทธิภาพ"ไม่ดี" เฉยๆ

ถ้าเปลี่ยนให้ดีๆก็เย็นอยู่แล้วครับ ใช้รุ่นไร ก็ดูตามการทดสอบ ในเว็บนี้ก็เยอะแยะ ซื้อได้ตามเงินที่มีครับ

Comment

ไม่รู้ว่าเป็นรุ่น 531 รึเปล่า ถ้าใช่ก็ปกติครับ เวลา Idle ก็ 50กว่าแล้ว Full load ล่อไปเกือบ 70 มันก็เสถียรดี อยากสบายใจก็เปลี่ยนตัวดีๆครับ

Comment

อยากให้มันสบายตัวก้อเปลี่ยนซะ

ไม่เปลี่ยนก้อไม่มีปันหาอะไร

ความร้อนมีผลต่ออายุการใช้งานนิดๆด้วย

ร้อนมากก้ออาจตายฉับพลัน

Comment

Working...
        X