Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอนการเซ็ตให้ภาพออกจอโทรทัศน์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอนการเซ็ตให้ภาพออกจอโทรทัศน์หน่อยครับ

คืออยากดูหนังผ่านจอทีวี แต่ที่บ้านไม่มีเครื่องเล่น DVD อ่ะครับ
    จะใส่แผ่นที่คอมฯ แล้วให้มันออกจอโทรทัศน์อ่ะครับ
    ลองเซ็ตดูแล้วมันไม่ออกลองดูหลายทีแล้วครับ

spec
    AMD athlon 64 3000+
    Ram 2 GB Kington
    HDD 160
    VGA His X1650 D-sub+DVI
    M/B M3A78
    PSU 580Watt (ไม่เต็ม)

ช่วยสอนวิธีเซ็ตหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

แวะมาดัน ให้ผู้รู้ช่วยสอน
    ผมไม่เป็นจริง ๆ

Comment

ดัน ๆ
      อึ๊บ ๆๆๆๆๆ

Comment

ดันให้เซียนเห็น อิอิ ดันว๊อยยยยย
        ดันเพื่อชี้ทางสว่าง

Comment

ดันง๊าบบบบบบบบบ

Comment

ใน display setting มีขึ้นกี่จอคับ

Comment

ใช้ S video แปลงไป avใช่ป่าว มันจะไม่ค่อยชัดนะ
              ต่อสายจากการ์ดจอไปโททัศน์ให้เรียบร้อย สายสัญยานต้องชัวว่าใช้ได้นะ
              เปิด Catalyst Control Center(CCC) หัวข้อ Display Option ติ๊กถูก Force TV Detect
              กับ Force Component Video Detection กด Apply>ok แล้วรีสตารท์ โทรทัศน์ต้องเปิดด้วยนะเวลารี
              ใช้Lcd tvง่ายหน่อย มันจะเห็นเป็นมอนิเตอร์เลย โททัศน์ทำมะดามันจะยุ่งยากเรื่องความละเอียดด้วย

Comment

มีคนมาตอบด้วย แสดงว่าโชคดี อิอิ

Comment

หุหุ ขอบคุณค๊าบบบบบ ดีใจมั่ก ๆ
                  โชคดีจริง ๆ อย่างว่าครับ นึกว่ามะมีใครตอบแล่ว อิอิ
                  ขอบคุณอย่างสูงครับผม

Comment

Originally posted by konviset View Post
                    ใช้ S video แปลงไป avใช่ป่าว มันจะไม่ค่อยชัดนะ
                    ต่อสายจากการ์ดจอไปโททัศน์ให้เรียบร้อย สายสัญยานต้องชัวว่าใช้ได้นะ
                    เปิด Catalyst Control Center(CCC) หัวข้อ Display Option ติ๊กถูก Force TV Detect
                    กับ Force Component Video Detection กด Apply>ok แล้วรีสตารท์ โทรทัศน์ต้องเปิดด้วยนะเวลารี
                    ใช้Lcd tvง่ายหน่อย มันจะเห็นเป็นมอนิเตอร์เลย โททัศน์ทำมะดามันจะยุ่งยากเรื่องความละเอียดด้วย
                    ขอบคุณครับบบบบบ

Comment

ใช้กับ HD4850 ไม่ได้หรอคับ

Comment

อืมเพิ่งรู้นะเนี่ย เดี๋ยวรอปีหน้าถอย LCD TV ซัก 50" มาต่อคอมเล่นเกม ดูหนังมั่ง

Comment

ขุดคับจอแบนปกติต่อได้ไหมคับ

Comment

Working...
                          X