Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock e7300 แล้วเทสไม่ผ่านน่าจะมาจากสาเหตุอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock e7300 แล้วเทสไม่ผ่านน่าจะมาจากสาเหตุอะไรครับ

คือว่าผมคลอก E7300 แรมคิงตัน ddr 2 800 2g*2 Mb P5QL pro ตอนนี้ผมใช้ไฟ cpu

1.33 ไปที่ความเร็ว 3.33 Ghz เทสพวก occt orthos แล้วผ่าน ปกติน่ะครับ แต่พอผมลาก

ไปที่ 3.8 กลับเทสไม่ผ่าน ตอนลากไป 3.8 ผมให้ไฟ cpu 1.4 นิด ๆ น่ะครับ ขอคำแนะนำ

ด้วยครับ

งานเข้าแล้ว

รอเซียน E7xxx

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=415663

Comment

ลองแล้วจ้า าาาา ไฟไม่พอ

ทำไม e7300 ของผมกินไฟจุจังแฮะ 3.66 กินไป 1.43 v แน่ะ

Comment

E7300 บางตัวกิงไฟมหาศาลคับ E7200 ดีก่าคับ

Comment

แต่ละตัวกินไฟไม่เท่ากัน (ต่อให้ Week ก็ตาม)
            ต้องไล่ๆ ปรับเอา

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              แต่ละตัวกินไฟไม่เท่ากัน (ต่อให้ Week ก็ตาม)
              ต้องไล่ๆ ปรับเอา

Comment

ของผม 400*9 ตั้งใน bios 1.5 ใน CPU-Z ได้ค่าที่ 1.46 T_T

Comment

ครับ กินไฟจุ มากกกกกกกกกกกกกกกกก 3.8 Ghz ฟัน ไป 1.5 v โอ้วแม่เจ้า สงสัย กระเพาะซีพียูของผม

จะใหญ่ บอร์ดผมให้ไฟ cpu max แค่ 1.5 v บอร์ดตัวนี้ผมคงลากได้แค่นี้แหละครับ

Comment

แรงไม่ต้องกลัวร้อน
                    จัดไป

Comment

ครับ full load อยู่ที่ 80 เทสORthos priority 9 มาสอง ชม แล้วครับ

Comment

Working...
                      X