Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง e5200 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง e5200 หน่อยครับ

สเป็กเครื่อง cpu e5200 m/b ep45 ud3l ram g.skill 2g*2 800 อยากทราบว่า
    1. cpu ร้อนประมาณ 50-50 ปกติหรือเปล่าครับ(ไม่ได้ใช้งาน)
    2. จะo/cได้ประมาณเท่าไหร่ที่จะเสถียร รบกวนขอสูตรผู้รู้หน่อยนะครับ
    3. ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนsinkเป็นร่นไหนดีที่ค้มค่า(ดังไม่ว่าขอเย็นจริง)
    4. ตรง sink ชิปเซ็ตมันร้อนแบบจับไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าควรเปลี่ยน sink หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

ต้องเปลี่ยนซิ้งเลยครับ เพราะ idle มันร้อนเกิน
    ปกติต้องประมาณ 37-40 ไม่อยากนั้นหาก อัดไฟไปเกิน 1.5 มันจะร้อนระดับ 80-90 ได้เลยครับ
    ส่วนซิ้งค์ลองหาอ่านในกระทู้อื่นดูนะครับ ตัวเย็นๆเงียบๆมีเยอะแยะ แนะนำไม่ถูก

Comment

ลองทาซิลิโคนใหม่และกดซิงค์ให้แน่นๆครับ
      ซิงค์เดิมรุ่นนี้เบา มันเลยไม่ค่อยจะแนบกับตัวซีพียูเท่าไร
      เคยใช่เหมือนกันกับบร์อดกิ๊ก
      ตอนแรกก็ขึ้นไปที่ 50 กว่าๆเหมือนกัน
      ลองแกะมาดู ยังเห็นว่าซิลิโคน(ที่แถมมาให้ในครั้งแรกเลย 3 ขีด)มีบางส่วนยังไม่แตะซีพียูเลย
      ต้องเอาออกมาแล้วกดซิงค์ใหม่ให้แน่ๆเลยครับ

Comment

ตามนั้น

E5200+GA-EP45-UD3L

OC ไกลอยุ่ครับ รอผู้รู้....................................................ผมไม่รู้55+

Comment

1. cpu ร้อนประมาณ 50-50 ปกติหรือเปล่าครับ(ไม่ได้ใช้งาน) > ปกติ
          2. จะo/cได้ประมาณเท่าไหร่ที่จะเสถียร รบกวนขอสูตรผู้รู้หน่อยนะครับ > ไม่มีสูตร แล้วแต่องค์ประกอบอื่นๆ

Comment

ของผมก้ประมาณ45ปกติอ่ะ แต่ocไปแล้วidleประมาณ50อ่ะ fullload 76
            ไม่ได้ocอะไรมากมาย พาไป3.6Ghz พัดลมเสียงเริ่มดังเรยไม่เอาและ..

อยากรุ้ว่าv8เงียบก่าซิึ้งเดิมนี่เยอะมั้ยอ่ะ??^^

Comment

1. ความร้อน50c ที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ
              2. 333x12.5 vcore 1.5, ไฟแรม 2.1
              3. ccf หรือ ocz vandetta2 ก็เย็นครับ
              4. m/b มีปัญหาหรือเปล่าระวังแต๊บถามหานะครับ

Comment

ซื้อsink xigmatek ตัวละ9xxบ.มาเปลี่ยนแล้ว อุณภูมิของ cpu เหลือประมาณ 45-47 ไม่ได้คล็อกเลยครับ มันยังสูงไปรึเปล่าครับ ถ้าทดแรม1:1เราต้องเลือก2.00d แล้วถ้าจะทด 2:3หรือ4:5เราต้องเลือกอันไหนครับ

Comment

ปกติ

ยัดไฟ 1.4 ปรับพัดลม no auto full ไม่เกิน 60 คือ 50 นิดๆนั่นเอง

Comment

อากาศช่วงนี้มันร้อนครับ

Comment

Originally posted by cassano View Post
                      สเป็กเครื่อง cpu e5200 m/b ep45 ud3l ram g.skill 2g*2 800 อยากทราบว่า
                      1. cpu ร้อนประมาณ 50-50 ปกติหรือเปล่าครับ(ไม่ได้ใช้งาน)
                      2. จะo/cได้ประมาณเท่าไหร่ที่จะเสถียร รบกวนขอสูตรผู้รู้หน่อยนะครับ
                      3. ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนsinkเป็นร่นไหนดีที่ค้มค่า(ดังไม่ว่าขอเย็นจริง)
                      4. ตรง sink ชิปเซ็ตมันร้อนแบบจับไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าควรเปลี่ยน sink หรือเปล่าครับ
                      ขอบคุณทุกท่านครับ
                      1.ปกติครับช่วงนี้อากาศร้อนด้วย
                      2.ลองเลยครับ 4 กิกไม่ยาก
                      3.งบเท่าไรครับ ลองหา Zelman 9500LED มือ 2 ดูครับราคาไม่กี่บาทหรือ coolermaster Hyper212 มือ 1 ก็ได้ครับถูกดี เย็นด้วย
                      4.ไม่ต้องครับ ปกติ

Comment

Working...
                      X