Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy GF9800GTX+ 90c ร้อนเกินไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy GF9800GTX+ 90c ร้อนเกินไปไหมครับ

เวลาเล่นเกมหนัก ๆ อย่าง crysis (ปรับทุกอย่าง high หมด) อุณหภูมิขึ้นไปถึง 92-93 องศาอ่ะครับ ไม่รู้ว่าร้อนเกินไปหรือเปล่า แต่เวลาเล่นเกมเบา ๆ ก็อยู่ประมาณ 60-65 องศาครับ

กำลังกลัวนิด ๆ ว่ามันจะพุ่งไปถึง 100 องศาหรือเปล่า หน้าร้อนเริ่มใกล้เข้ามาแล้วด้วย การ์ดซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนเลย

อ้อ ผมเล่นในห้องที่อุณหภูมิปกติ ไม่มีแอร์นะครับ พัดลมหน้าเคส 1 ตัว ข้างเคส 2 ตัว หลังเคสอีก 2 ครับ เสียงดังกว่าตัวการ์ดจออีก

รบกวนด้วยครับ

ร้อนอยู่นะ

ผมใช้ Inno ลากไป 780 เล่นเกม ไม่เคยเกิน 70 อุณหภูมิห้อง

Comment

Originally posted by aong View Post
      ร้อนอยู่นะ

ผมใช้ Inno ลากไป 780 เล่นเกม ไม่เคยเกิน 70 อุณหภูมิห้อง
      ท่านลากไป780เลยหรอ
      ผมลากไปแค่760ก็เสียวแล้วอะ
      หรือเราขี้กลัวเกินไปอะ= ="

Comment

^^"

Inno 3 d (เมพ ขิงๆ)

Comment

ลองแกะซิ้งค์ออกมาทาซิลิโคนใหม่ ดูครับ

หรือตัดปัญหา ไปซื้อซิ้งค์ใหม่เลยครับ

Comment

ของท่านTWK. นี่ก็INNO หรอครับ
            แล้วไปไกลขนาดนี้ท่านใช้การ์ดเดิมๆไปเลยหรอครับ
            แล้วเอาไปออกศึกจริงๆด้วยรึเปล่า
            หรือแค่OCเล่นๆ

คืออยากจะไปไกลๆเหมือนกัน แต่ไม่กล้ากลัวแต้บ
            แล้วเค้าใช้โปรแกรมอะไรเช็คอะครับว่ามันจะแต้บไม่แต้บ

คือผมมือใหม่เรื่องOCอะฮะ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
              ลองแกะซิ้งค์ออกมาทาซิลิโคนใหม่ ดูครับ

หรือตัดปัญหา ไปซื้อซิ้งค์ใหม่เลยครับ

อยากอยู่เหมือนกันครับ แต่ติดปัญหาตรงประกันเนี่ยแหละ ตอนนี้นั่งเล่น crysis ไปผวาไป
              คอยกด alt+tab ออกมาดูว่าอุณหภูมิมันไปเท่าไหร่แล้ว เอามือไปอังตรงช่องลมออกร้อนจี๋เลย

Comment

ร้อนจัง !!!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by kenqji View Post
                  ของท่านTWK. นี่ก็INNO หรอครับ
                  แล้วไปไกลขนาดนี้ท่านใช้การ์ดเดิมๆไปเลยหรอครับ
                  แล้วเอาไปออกศึกจริงๆด้วยรึเปล่า
                  หรือแค่OCเล่นๆ

คืออยากจะไปไกลๆเหมือนกัน แต่ไม่กล้ากลัวแต้บ
                  แล้วเค้าใช้โปรแกรมอะไรเช็คอะครับว่ามันจะแต้บไม่แต้บ

คือผมมือใหม่เรื่องOCอะฮะ
                  ใช่ Inno3d
                  ตัว Non Ref (ซิงค์เทพ)
                  ปาว ลากเล่นขำ ๆ (ปกติลากได้สุดที่ 820/1250 นะ ช่วงนี้อากาศร้อน เลย ไปไม่ใหว)

ประกัน มีใว้เพื่อการนี้
                  Speed Fan
                  มือใหม่หัด oc เ้หมือนกัน ^^ (อาศัย พีๆ แถวๆ นี้ละ ค่อยแนะนำ)
                  ปล. ปกติเปิดทั้งวันก็เท่านี้ละ (โหลด bit)

V

Last edited by TWK.; 7 Mar 2009, 21:12:41.

Comment

ต้มมาม่าได้ - -

Comment

อินโน ราคาถูกด้วย อิอิ

Comment

โหย คล๊อคไปพอสมควรแต่ทำไมมันเย็นจังอะ 49 ํcเอง
                        ของผมไม่คล๊อคก็50

Comment

ร้อนเกินไปนะท่านๆๆ ปรับรอบพัดลมหน่อยๆ

Comment

ปกติครับ ผมเล่น NFS-Prostreet ก็ 103 ปรับพัดลม 100%

Comment

ระวังเคสละลาย อิอิ

Comment

Working...
                              X