Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องจออีกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องจออีกหน่อยครับ

อยากจะรู้ว่า ถ้าจะเลือกซื้อจอLCDของคอมแบบที่มีช่องHDMI ไม่ใช่ Full HD

เรื่องของเรื่องคือสู้ราคาจอLCD ที่เป็นFull HD ไม่ไหว วันก่อนอ่านเจอ จอLCD ตัวนึง

1080p contrast ratio 50000:1 ราคา 19900 แพงบรม เลยอยากรู้ว่า

ถ้าหากซื้อจอLCDมาเป็นแบบที่มีพอร์ตHDMIมาให้ แต่สงสัยว่า ผมเห็นส่วนมากความละเอียดจะไม่เกิน 5000:1 ได้ไม่ถึง 1080p แต่ตอนนี้เกมPS3ทั้งหมดเลยมั้ง แสดงผลสูงสุดได้แค่720p เท่านั้น

contrast แค่5000:1 แสดงผลแค่ 720p มันจะแตกต่างกับ 50000:1 มากไหมครับ

ราคาก็ต่างกันราวฟ้ากับเหวเลย ภาพที่ออกมามันจะต่างกันมากไหมครับ เพราะยังไงมันก็แสดงผลได้แค่ 720pอยู่แล้ว อีกอย่างก็คงไม่ค่อยได้ดูหนัง Blueray อยู่แล้ว เลยสงสัยว่า ควรจะเลือกจอแบบไหนดีสำหรับ PS3 ไม่เอาจอทีวีนะครับ อยากจะต่อกับคอมด้วย

ถ้าสามารถแนะนำ จอให้ด้วยได้ จะขอบพระคุณมากเลยครับ จะได้จัดสรรงบถูก ช่วงนี้ปิดเทอม ทำงานให้ตายกันไปข้าง หาเงินแบบลืมหูลืมตา T^T

เผื่อไว้ก่อนเป็นการดีครับ

สักวันคุณก็ต้องซื้อใหม่

ส่วน contrast มีผลมากๆพวกแสงสว่างเยอะๆไว้ดีครับ

ถึงเกมส์ PS3 จะไม่ใช่ 1080p แท้ก็เถอะ แต่เผื่อไว้ก่อนดีกว่าครับ

Comment

อยากจะบอกว่า จะ Full hd รึไม่ ตาเปล่ามองไม่ออกหรอก
      แต่จอคอมมัน คอนทราสต่ำ ไม่เหมาะกับการดูหนัง เล่นเกมเท่าไหร่หรอก

Comment

Working...
      X